2 Labari
19:1 Kuma Yehoshafat, Sarkin Yahuza, ya koma gidansa da salama
Urushalima.
19:2 Sai Yehu, ɗan Hanani, maigani, ya fita ya tarye shi, ya ce
Sarki Yehoshafat, “Da ma za ka taimaki mugaye, ka ƙaunace su
ku ƙi Ubangiji? Domin haka hasala ta auko muku daga gaban Ubangiji.
19:3 Duk da haka akwai abubuwa masu kyau da aka samu a cikin ku, a cikin abin da kuke da shi
Ka kawar da Ashtarot daga ƙasar, Ka shirya zuciyarka
neman Allah.
19:4 Yehoshafat kuwa ya zauna a Urushalima
Jama'ar Biyer-sheba har zuwa ƙasar tuddai ta Ifraimu, suka komar da su zuwa ga Ubangiji
Ubangiji Allah na kakanninsu.
19:5 Ya naɗa alƙalai a ƙasar, a dukan biranen Yahuza masu kagara.
gari-gari,
19:6 Kuma ya ce wa alƙalai, "Ku kula da abin da kuke yi.
Amma ga Ubangiji, wanda yake tare da ku a cikin shari'a.
19:7 Saboda haka, bari tsoron Ubangiji ya tabbata a kanku. ku lura kuma ku aikata.
Gama babu laifi a wurin Ubangiji Allahnmu, ko nuna bambanci.
ko karbar kyauta.
19:8 Haka kuma, a Urushalima, Yehoshafat ya kafa na Lawiyawa, kuma daga cikin
firistoci, da na shugabannin gidajen kakannin Isra'ila, domin shari'ar
Ubangiji, da husuma, sa'ad da suka koma Urushalima.
19:9 Kuma ya umarce su, yana cewa: "Haka za ku yi da tsoron Ubangiji.
da aminci, kuma da cikakkiyar zuciya.
19:10 Kuma abin da dalilin da zai zo muku daga 'yan'uwanku da suke zaune a cikin
garuruwansu, tsakanin jini da jini, tsakanin doka da umarni.
Ka kuma faɗakar da su dokoki da hukunce-hukunce, cewa ba za su yi laifi ba
Ga Ubangiji, don haka fushi ya auko muku, da kan 'yan'uwanku.
Ku yi wannan, kuma kada ku yi laifi.
19:11 Kuma, sai ga, Amariya, babban firist, shi ne shugaban ku a cikin dukan al'amuran da
Ubangiji; da Zabadiya ɗan Isma'ilu, mai mulkin gidan Yahuza.
Domin dukan abin da ya shafi sarki, Lawiyawa kuma za su zama shugabanni a gaba
ka. Ku yi ƙarfin hali, Ubangiji kuwa zai kasance tare da masu nagarta.