2 Labari
11:1 Kuma a lõkacin da Rehobowam ya isa Urushalima, ya tattara na gidan
Mutanen Yahuza da na Biliyaminu, zaɓaɓɓu dubu ɗari da tamanin
Jarumai ne, don su yi yaƙi da Isra'ila, domin ya kawo mulkin
kuma zuwa ga Rehobowam.
11:2 Amma maganar Ubangiji ta zo wa Shemaiya, mutumin Allah, yana cewa.
11:3 Ka faɗa wa Rehobowam, ɗan Sulemanu, Sarkin Yahuza, da dukan Isra'ila
a Yahuza da Biliyaminu, yana cewa,
11:4 In ji Ubangiji: "Ba za ku haura, kuma kada ku yi yaƙi da ku
'Yan'uwa: Kowa ya koma gidansa, gama wannan abu daga gare ni yake.
Suka yi biyayya da maganar Ubangiji, suka komo daga yaƙi
Jerobowam.
11:5 Kuma Rehobowam ya zauna a Urushalima, kuma ya gina biranen tsaro a Yahuza.
11:6 Ya gina Baitalami, da Itam, da Tekowa.
11:7 da Betzur, da Shoko, da Adullam,
11:8 da Gat, da Maresha, da Zif.
11:9 kuma Adorayim, kuma Lakish, kuma Azeka,
11:10 da Zora, da Ayalon, da Hebron, waɗanda suke a cikin Yahuza da kuma a Biliyaminu
garuruwan katanga.
11:11 Kuma ya ƙarfafa kagara, kuma ya sa shugabannin a cikinsu, da kuma adana
na abinci, da mai da ruwan inabi.
11:12 Kuma a cikin kowane da dama birnin ya sanya garkuwoyi da māsu, kuma ya yi su
Yana da ƙarfi ƙwarai, yana da Yahuza da Biliyaminu a gefensa.
11:13 Kuma firistoci da Lawiyawa da suke a cikin dukan Isra'ila, suka koma gare shi
daga dukkan iyakokinsu.
11:14 Gama Lawiyawa suka bar wuraren kiwo nasu da dukiyarsu, suka zo
Yahuza da Urushalima, gama Yerobowam da 'ya'yansa maza sun kore su
yana yin aikin firist ga Ubangiji.
11:15 Kuma ya nada shi firistoci ga masujadai, da aljannu, da
ga maruƙan da ya yi.
11:16 Kuma bayan su daga dukan kabilan Isra'ila, waɗanda suka kafa zukatansu
Suka zo Urushalima domin su nemi Ubangiji Allah na Isra'ila, su miƙa hadaya ga Ubangiji
Ubangiji Allah na kakanninsu.
11:17 Saboda haka, suka ƙarfafa mulkin Yahuza, kuma suka sanya Rehobowam, ɗan
Sulemanu ya yi ƙarfi, ya yi shekara uku, shekara uku suka yi ta tafiya
Dauda da Sulemanu.
11:18 Kuma Rehobowam ya auri Mahalat, 'yar Yerimot, ɗan Dawuda
da Abihail, 'yar Eliyab, ɗan Yesse.
11:19 Wanda ta haifa masa 'ya'ya; Jeush, da Shamariah, da Zaham.
11:20 Kuma bayan ta, ya auri Ma'aka, 'yar Absalom. wanda ta haifa masa
Abaija, da Attai, da Ziza, da Shelomit.
11:21 Kuma Rehobowam ƙaunar Ma'aka, 'yar Absalom fiye da dukan matansa
Ya auri mata goma sha takwas da sittin
ƙwaraƙwara; Ya haifi 'ya'ya maza ashirin da takwas, da 'ya'ya mata sittin.)
11:22 Kuma Rehobowam ya nada Abaija, ɗan Ma'aka, shugaban.
'Yan'uwansa: gama ya yi tunani ya naɗa shi sarki.
11:23 Kuma ya yi hikima, kuma ya warwatsa na dukan 'ya'yansa
Ƙasar Yahuza da ta Biliyaminu, ga kowane birni mai garu, ya ba da
kayan abinci mai yawa. Kuma ya so mata da yawa.