2 Labari
6:1 Sa'an nan Sulemanu ya ce: "Ubangiji ya ce zai zauna a cikin duhu
duhu.
6:2 Amma na gina muku Haikali, da wani wuri domin ku
mazauni har abada.
6:3 Kuma sarki ya juya fuskarsa, kuma ya sa wa dukan taron jama'a albarka
Isra'ilawa, dukan taron jama'ar Isra'ila kuma suka tsaya.
6:4 Sai ya ce: "Yabo ya tabbata ga Ubangiji Allah na Isra'ila, wanda yake da hannunsa
Ya cika abin da ya faɗa da bakinsa ga ubana Dawuda, yana cewa.
6:5 Tun daga ranar da na fito da mutanena daga ƙasar Masar, I
Ba wanda ya zaɓi birni a cikin dukan kabilan Isra'ila don ya gina gida a ciki
sunana zai yiwu a can; Ban zaɓi wani mutum ya zama mai mulki a kaina ba
Jama'ar Isra'ila:
6:6 Amma na zaɓi Urushalima, domin sunana ya kasance a can. kuma da
Na zaɓi Dawuda ya zama shugaban jama'ata Isra'ila.
6:7 Yanzu ya kasance a zuciyar mahaifina, Dawuda, ya gina Haikali domin Ubangiji
sunan Ubangiji Allah na Isra'ila.
6:8 Amma Ubangiji ya ce wa ubana Dawuda, "Domin abin da yake a cikin zuciyarka
Ka gina Haikali domin sunana, Ka yi kyau da yake yana cikinka
zuciya:
6:9 Duk da haka, ba za ku gina gidan; amma danka wanda zai
Ka fito daga cikin ku, shi ne zai gina Haikali domin sunana.
6:10 Saboda haka Ubangiji ya cika maganarsa, gama ni ne
tashi a dakin ubana Dawuda, kuma an kafa a kan kursiyin
Isra'ila, kamar yadda Ubangiji ya alkawarta, kuma sun gina Haikali domin sunan
Ubangiji Allah na Isra'ila.
6:11 Kuma a cikinta na sa akwatin alkawari, wanda a cikinsa ne alkawarin Ubangiji
Ya yi da 'ya'yan Isra'ila.
6:12 Kuma ya tsaya a gaban bagaden Ubangiji a gaban dukan Ubangiji
jama'ar Isra'ila, ya miƙa hannuwansa.
6:13 Gama Sulemanu ya yi gunkin tagulla tsawonsa kamu biyar, da biyar
Faɗinsa kamu kamu uku ne, tsayinsa kamu uku ne
Ya tsaya a kanta, ya durƙusa a gaban kowa
Jama'ar Isra'ila, ya miƙa hannuwansa zuwa sama.
6:14 Kuma ya ce, "Ya Ubangiji Allah na Isra'ila, babu wani Allah kamarka a cikin sama.
kuma ba a cikin ƙasa ba; Waɗanda suke kiyaye alkawari, suna nuna jinƙai a gare ku
Bayi, waɗanda suke tafiya a gabanka da dukan zuciyarsu.
6:15 Ka kiyaye tare da bawanka, mahaifina, Dawuda, abin da ka
ka yi masa alkawari; Ka yi magana da bakinka, ka cika shi
da hannunka, kamar yadda yake a yau.
6:16 Saboda haka, ya Ubangiji Allah na Isra'ila, kiyaye bawanka Dawuda
uban abin da ka alkawarta masa, cewa, 'Ba za a rasa ba.'
Kai mutum ne a gabana don ka zauna a kan kursiyin Isra'ila. duk da haka ku
Yara suna kula da hanyarsu don su bi dokata, kamar yadda ka bi
kafin ni.
6:17 Yanzu sa'an nan, Ya Ubangiji Allah na Isra'ila, bari maganarka a tabbata, wanda ka
Ka faɗa wa bawanka Dawuda.
6:18 Amma Allah zai zauna tare da mutane a cikin ƙasa? ga, sama
Kuma sammai ba za su iya ɗaukar ka ba. kasan wannan gidan
wanda na gina!
6:19 Saboda haka, ka girmama addu'ar bawanka, da nasa
roƙo, ya Ubangiji Allahna, ka kasa kunne ga kuka da addu'a
Abin da bawanka ke yi a gabanka.
6:20 Domin idanunku su bude a kan wannan gidan dare da rana, a kan
wurin da ka ce za ka sa sunanka a can; ku
Ka kasa kunne ga addu'ar da bawanka yake yi wajen wannan wuri.
6:21 Saboda haka, kasa kunne ga addu'o'in bawanka, da naka
Jama'ar Isra'ila, waɗanda za su yi wajen wannan wuri
wurin zamanka, ko daga sama; Kuma idan ka ji, ka gafarta.
6:22 Idan mutum ya yi wa maƙwabcinsa zunubi, kuma an ɗora masa rantsuwa a kan yin
Ya rantse, kuma rantsuwa ta zo gaban bagadenka a wannan Haikali.
6:23 Sa'an nan ka ji daga sama, kuma yi, kuma ku yi hukunci a kan bayinka, ta hanyar rama
azzalumai, ta wurin sāka wa tafarkinsa bisa kansa; kuma ta hanyar gaskatawa
adali, ta wurin ba shi bisa ga adalcinsa.
6:24 Kuma idan jama'arka Isra'ila za a ci gaba da muni a gaban abokan gaba, saboda
sun yi maka zunubi; kuma za su koma su furta sunanka.
Ka yi addu'a, ka yi roƙo a gabanka a wannan Haikali.
6:25 Sa'an nan ka ji daga sama, kuma ka gafarta zunuban mutanenka
Isra'ila, da kuma komar da su zuwa ƙasar da ka ba su da
ga ubanninsu.
6:26 Lokacin da sama aka rufe, kuma babu ruwan sama, domin suna da
na yi maka zunubi; Duk da haka idan sun yi addu'a wajen wannan wuri, kuma suka shaida naka
Suna, kuma ka juyo daga zunubansu, sa'ad da ka azabtar da su.
6:27 Sa'an nan ka ji daga sama, kuma ka gafarta zunuban bayinka, da na
Jama'arka Isra'ila, sa'ad da ka koya musu kyakkyawar hanyar da suke cikinta
kamata yayi tafiya; Ka aika da ruwan sama a kan ƙasarka wadda ka ba ka
mutane don gado.
6:28 Idan akwai yunwa a cikin ƙasa, idan akwai annoba, idan akwai
fashewa, ko mildew, fara, ko caterpillers; idan makiyansu suka kewaye
a cikin garuruwan ƙasarsu; kowace irin ciwo ko wata cuta
akwai:
6:29 Sa'an nan abin da addu'a, ko abin da addu'a za a yi na kowane mutum.
ko na dukan jama'arka Isra'ila, sa'ad da kowa ya san nasa ciwon da
nasa baƙin ciki, kuma zai mika hannunsa a cikin wannan gida.
6:30 Sa'an nan ka ji daga Sama wurin zamanka, kuma ka gafarta, kuma sãka
Ga kowane mutum bisa ga dukan al'amuransa, wanda ka san zuciyarsa.
(domin kai kawai ka san zukatan ƴan adam).
6:31 Domin su ji tsoronka, su yi tafiya a cikin hanyoyinka, muddin suna zaune a cikin
Ƙasar da ka ba kakanninmu.
6:32 Haka kuma game da baƙo, wanda ba na jama'arka Isra'ila, amma
Ya zo daga ƙasa mai nisa saboda sunanka mai girma da girmanka
hannu, da hannunka mikakku; idan suka zo suka yi sallah a gidan nan;
6:33 Sa'an nan ka ji daga sama, ko da daga mazauninka, da kuma aikata
bisa ga dukan abin da baƙo ya yi kira gare ku; cewa duk mutane
Na duniya su san sunanka, su ji tsoronka, kamar yadda jama'arka suke yi
Isra'ila, kuma ku sani cewa wannan Haikali da na gina, sunanka ne
suna.
6:34 Idan mutanenka za su fita yaƙi da abokan gābansu ta hanyar da ka
Za ku aike su, su yi addu'a a gare ku zuwa birnin nan da kuke
ka zaɓa, da Haikalin da na gina domin sunanka.
6:35 Sa'an nan ka ji daga sama addu'o'insu da roƙe-roƙensu
kiyaye dalilinsu.
6:36 Idan sun yi zunubi a gare ku, (domin babu wani wanda ba ya yin zunubi), kuma
Ka yi fushi da su, ka bashe su a gaban abokan gābansu
suna kwashe su zuwa ga wata ƙasa nesa ko kusa.
6:37 To, idan sun yi tunãni a cikin ƙasar da aka ɗauke su
Ka kama, ka juyo, ka yi addu'a gare ka a ƙasar zaman talala.
yana cewa, Mun yi zunubi, mun yi kuskure, mun aikata mugunta;
6:38 Idan sun koma gare ka da dukan zuciyarsu da dukan ransu a cikin
Ƙasar zaman talala, inda suka kwashe su.
Ka yi addu'a ga ƙasarsu wadda ka ba kakanninsu
wajen birnin da ka zaɓa, da wajen Haikalin da na ke
sun gina domin sunanka.
6:39 Sa'an nan ka ji daga sama, ko da daga mazauninka, su
addu'a da addu'o'insu, kuma ku tsayar da lamarinsu, kuma ku gafartawa
Jama'arka waɗanda suka yi maka zunubi.
6:40 Yanzu, ya Allahna, bari, ina roƙonka, idanunka a buɗe, kuma bari kunnuwanka.
ku kula da addu'ar da ake yi a wannan wuri.
6:41 Saboda haka, tashi, Ya Ubangiji Allah, a cikin wurin hutawa, kai, da kuma
Akwatin ƙarfinka: Bari firistocinka, ya Ubangiji Allah, su sa tufafi
ceto, kuma bari tsarkakanka su yi farin ciki da nagarta.
6:42 Ya Ubangiji Allah, kada ka juyar da fuskar shafaffu
jinƙai na bawanka Dawuda.