2 Labari
1:1 Kuma Sulemanu, ɗan Dawuda, aka ƙarfafa a cikin mulkinsa
Ubangiji Allahnsa yana tare da shi, ya ɗaukaka shi ƙwarai.
1:2 Sa'an nan Sulemanu ya yi magana da dukan Isra'ila, da shugabannin dubu da na
ɗari ɗari, da alƙalai, da kowane mai mulki na Isra'ila duka
shugaban kakanni.
1:3 Saboda haka, Sulemanu, da dukan taron jama'a, suka tafi a kan tuddai
Wato a Gibeyon; Gama akwai alfarwa ta sujada
Allah, wanda Musa, bawan Ubangiji, ya yi a jeji.
1:4 Amma Dawuda ya kawo akwatin alkawarin Allah daga Kiriyat-yeyarim zuwa wurin
Dawuda ya shirya masa, gama ya kafa masa alfarwa
Urushalima.
1:5 Haka kuma bagaden tagulla, Bezalel, ɗan Uri, ɗan Hur.
Ya yi, ya ajiye a gaban alfarwa ta sujada ta Ubangiji
jama'a sun nemi shi.
1:6 Sulemanu kuwa ya haura zuwa bagaden tagulla a gaban Ubangiji
Ya kasance a alfarwa ta sujada, ya miƙa dubun ƙonawa
hadayu a kai.
1:7 A cikin wannan dare, Allah ya bayyana ga Sulemanu, ya ce masa, "Ka tambayi abin da zan
zan baka.
1:8 Kuma Sulemanu ya ce wa Allah: "Ka nuna babbar jinƙai ga Dawuda
Uba, kuma ka sa ni mulki a maimakonsa.
1:9 Yanzu, Ya Ubangiji Allah, bari alkawarin da ka yi wa ubana Dawuda ya tabbata.
Gama ka naɗa ni sarki bisa jama'a kamar ƙurar ƙasa a ciki
jama'a.
1:10 Yanzu ka ba ni hikima da ilimi, dõmin in fita da kuma shiga kafin
Gama wa zai iya hukunta wannan jama'arka mai girma haka?
1:11 Kuma Allah ya ce wa Sulemanu, "Domin wannan yana cikin zuciyarka, kuma kana da
Ba a tambayi dukiya, ko dukiya, ko daraja, ko ran maƙiyanka ba.
ba tukuna ya nemi tsawon rai; Amma ka nemi hikima da ilimi
Don kanka, domin ka hukunta mutanena, waɗanda na sa a kansu
ka sarki:
1:12 Hikima da ilmi an ba ku; kuma zan ba ka dukiya.
da dukiya, da daraja, irin wanda babu wani sarki da ya samu
ya kasance a gabaninka, kuma bãbu kwatankwacinsa a bãyanka.
1:13 Sa'an nan Sulemanu ya komo daga tafiyarsa zuwa kan tuddai a Gibeyon
zuwa Urushalima daga gaban alfarwa ta sujada, da
Ya yi sarauta bisa Isra'ila.
1:14 Kuma Sulemanu ya tattara karusai da mahayan dawakai, kuma yana da dubu
Ya ajiye karusai ɗari huɗu, da mahayan dawakai dubu goma sha biyu (12,000).
Garuruwan karusai, da sarki a Urushalima.
1:15 Kuma sarki ya sa azurfa da zinariya a Urushalima da yawa kamar duwatsu.
Ya mai da itatuwan al'ul kamar itatuwan sikamore waɗanda suke cikin kwari
yawa.
1:16 Kuma Sulemanu ya sa a kawo dawakai daga Masar, da zaren lilin, na sarki
'Yan kasuwa sun karɓi zaren lilin akan farashi.
1:17 Kuma suka tattara, kuma suka fito da karusa shida daga Masar
shekel ɗari na azurfa, da doki ɗari da hamsin
Suka kawo wa sarakunan Hittiyawa dawakai dawakai
sarakunan Suriya, ta hanyarsu.