1 Sama'ila
31:1 Filistiyawa kuwa suka yi yaƙi da Isra'ilawa
Daga gaban Filistiyawa, Aka karkashe su a Dutsen Gilbowa.
31:2 Filistiyawa kuwa suka bi Saul da 'ya'yansa maza. da kuma
Filistiyawa suka kashe Jonatan, da Abinadab, da Melkishuwa, 'ya'yan Saul.
31:3 Kuma yaƙi ya yi tsanani da Saul, kuma maharba suka buge shi. shi kuma
ya yi wa maharba rauni.
31:4 Sa'an nan Saul ya ce wa mai ɗaukar masa makamai, "Zare takobinka, da kuma buga ni
ta hanyarsa; Kada waɗannan marasa kaciya su zo su tunkuɗe ni.
kuma ku zage ni. Amma mai ɗaukar masa makamai ya ƙi; Gama ya ji tsoro ƙwarai.
Saul kuwa ya ɗauki takobi ya fāɗi a kansa.
31:5 Kuma a lõkacin da mai ɗaukar masa makamai ya ga Saul ya mutu, shi ma ya fāɗi a kan
Takobinsa, ya mutu tare da shi.
31:6 Sai Saul ya rasu, da 'ya'yansa uku, da mai ɗaukar masa makamai, da dukan mutanensa.
wannan ranar tare.
31:7 Kuma a lokacin da mutanen Isra'ila da suke a wancan gefen kwarin.
Mutanen da suke hayin Urdun kuwa suka ga mutanen Isra'ila
Saul da 'ya'yansa maza sun mutu, suka bar garuruwan, suka gudu
gudu; Filistiyawa kuwa suka zo suka zauna a cikinsu.
31:8 Kuma ya kasance a kashegari, sa'ad da Filistiyawa suka zo su tuɓe
Aka kashe, suka tarar Saul da 'ya'yansa uku sun mutu a kan dutse
Gilboa.
31:9 Kuma suka yanke kansa, kuma suka tuɓe makamansa, kuma suka aika a cikin
Ƙasar Filistiyawa ta kewaye, don a ba da labarinta a gidan
gumakansu, da cikin mutane.
31:10 Kuma suka ajiye makamansa a cikin Haikalin Ashtarot
jikin bangon Betshan.
31:11 Sa'ad da mazaunan Yabesh-gileyad suka ji labarin abin da Ubangiji ya faɗa
Filistiyawa sun yi wa Saul.
31:12 Dukan jarumawa suka tashi, suka tafi dukan dare, suka ɗauki gawar Saul
Gawawwakin 'ya'yansa maza kuwa daga bangon Betshan suka zo
Yabesh, ya ƙone su a can.
31:13 Kuma suka ɗauki ƙasusuwansu, suka binne su a ƙarƙashin itacen a Yabesh
yayi azumin kwana bakwai.