1 Sama'ila
28:1 Kuma ya kasance a cikin waɗannan kwanaki, Filistiyawa suka tattara nasu
Runduna tare don yaƙi, don su yi yaƙi da Isra'ila. Akish ya ce
Dawuda, ka sani lalle za ka fita tare da ni zuwa yaƙi.
kai da mutanenka.
28:2 Sai Dawuda ya ce wa Akish, "Hakika, za ka san abin da bawanka iya
yi. Akish kuwa ya ce wa Dawuda, “Don haka zan sa ka mai kiyaye tawa
shugaban har abada.
28:3 Yanzu Sama'ila ya rasu, kuma dukan Isra'ilawa sun yi makoki, kuma suka binne shi a
Ramah, har a garinsa. Saul kuwa ya kori waɗanda suke da su
saba ruhohi, da mayu, daga cikin ƙasa.
28:4 Filistiyawa kuwa suka taru, suka zo suka kafa sansani
Saul kuwa ya tattara Isra'ilawa duka suka sauka a Shunem
Gilboa.
28:5 Sa'ad da Saul ya ga rundunar Filistiyawa, ya ji tsoro, da nasa
zuciya ta girgiza sosai.
28:6 Kuma a lõkacin da Saul ya yi tambaya ga Ubangiji, Ubangiji bai amsa masa ba
ta mafarkai, ko ta Urim, ko ta annabawa.
28:7 Sa'an nan Saul ya ce wa fādawansa, "Ku nẽmi mini wata mace da yake da saba
Ruhu, domin in je wurinta, in tambaye ta. Sai bayinsa suka ce
Ga shi, akwai wata mace da ta san ruhu a Endor.
28:8 Kuma Saul ya ɓad da kansa, kuma ya sa wasu tufafi, kuma ya tafi, kuma
maza biyu tare da shi, suka zo wurin matar da dare
Ina roƙonka, ka duba mini da ruhun saba, ka kawo mini shi.
wanda zan saka maka.
" 28:9 Sai matar ta ce masa, "Ga shi, ka san abin da Saul ya yi.
yadda ya kashe masu sani, da masu sihiri.
daga ƙasar, don haka ka shirya wa raina tarko
ya sa na mutu?
28:10 Kuma Saul ya rantse mata da Ubangiji, yana cewa, "Na rantse da Ubangiji, can
Ba za a hukunta ku saboda wannan abu ba.
28:11 Sai matar ta ce, "Wa zan kawo muku? Sai ya ce, Kawo
ina sama Samuel.
28:12 Kuma a lõkacin da mace ta ga Sama'ila, ta yi kuka da babbar murya
Matar ta ce wa Saul, “Me ya sa ka yaudare ni? domin ku ne
Saul.
28:13 Sai sarki ya ce mata: "Kada ka ji tsoro. Me ka gani? Da kuma
Matar ta ce wa Saul, “Na ga alloli suna tahowa daga ƙasa.
" 28:14 Sai ya ce mata, "Wane irin kama ne shi?" Sai ta ce: Wani tsoho ne
zuwa sama; kuma an lullube shi da alkyabba. Saul kuwa ya gane haka
Sama'ila ne, ya sunkuyar da kansa ƙasa, ya sunkuya
kansa.
" 28:15 Sama'ila kuwa ya ce wa Saul, "Me ya sa ka damu da ni, a kawo ni?
Saul kuwa ya ce, “Na damu ƙwarai. Gama Filistiyawa suna yaƙi
a kaina, kuma Allah ya rabu da ni, kuma bã ya ƙara amsa mini.
Ba ta annabawa, ko ta mafarkai ba: don haka na kira ka, cewa
Za ka iya sanar da ni abin da zan yi.
28:16 Sa'an nan Sama'ila ya ce, "Don me ka tambaye ni, ganin Ubangiji ne
Ya rabu da ku, ya zama maƙiyinku?
28:17 Kuma Ubangiji ya yi masa, kamar yadda ya faɗa ta wurina, gama Ubangiji ya tsage.
Mulkin daga hannunka, ka ba wa maƙwabcinka, har ma
Dauda:
28:18 Domin ba ka yi biyayya da muryar Ubangiji, kuma ba ka aikata nasa
Hasalima mai zafi a kan Amalekawa, saboda haka Ubangiji ya yi wannan abu
ka yau.
28:19 Haka kuma Ubangiji zai ba da Isra'ila tare da ku a hannun
Filistiyawa, gobe kuma kai da 'ya'yanka za ku kasance tare da ni
Ubangiji kuma zai ba da rundunar Isra'ila a hannun Ubangiji
Filistiyawa.
28:20 Sa'an nan Saul ya fāɗi a ƙasa, kuma ya ji tsoro ƙwarai.
saboda maganar Sama'ila: ba shi da ƙarfi. domin shi
Ban ci abinci dukan yini, ko dukan dare ba.
28:21 Matar kuwa ta zo wurin Saul, sai ta ga ya damu ƙwarai
Ya ce masa, “Ga shi, baranyarka ta yi biyayya da maganarka, na kuwa yi
Ka sa raina a hannuna, Na kuwa kasa kunne ga maganarka da kake
yayi min magana.
28:22 Saboda haka, ina roƙonka, ka kasa kunne ga muryarka
kuyanga, bari in sa ɗan abinci a gabanki. kuma ku ci, cewa
Za ka iya samun ƙarfi, sa'ad da ka yi tafiya.
28:23 Amma ya ƙi, ya ce, "Ba zan ci. Amma bayinsa, tare
tare da matar, ya tilasta shi; Ya kuwa ji muryarsu. Don haka ya
ya tashi daga ƙasa, ya zauna a kan gado.
28:24 Matar kuma tana da ɗan maraƙi mai ƙiba a cikin gidan. Sai ta gaggauta, ta kashe
Sa'an nan ya ɗauki gari, ya kwaɗa shi, ya toya gurasa marar yisti
daga ciki:
28:25 Kuma ta kai shi a gaban Saul, da bayinsa. kuma suka yi
ci. Sai suka tashi, suka tafi a wannan dare.