1 Sama'ila
27:1 Sai Dawuda ya ce a cikin zuciyarsa, "Wata rana zan hallaka ta hannun
Shawulu: Ba abin da ya fi mini, sai in gudu da sauri
cikin ƙasar Filistiyawa; Saul kuwa zai fidda raina, in nema
Ni kuma a kowace iyakar Isra'ila, zan kuɓuta daga hannunsa.
27:2 Sai Dawuda ya tashi, ya haye tare da mutum ɗari shida da suke
Tare da shi zuwa ga Akish, ɗan Maok, Sarkin Gat.
27:3 Kuma Dawuda ya zauna tare da Akish a Gat, shi da mutanensa, kowa da kowa tare da nasa
Dawuda da matansa biyu, Ahinowam Bayezreyeliya
Abigail Bakarmel, matar Nabal.
27:4 Kuma aka faɗa wa Saul, cewa Dawuda ya gudu zuwa Gat, amma bai ƙara neman
sake masa.
27:5 Sai Dawuda ya ce wa Akish, "Idan na sami tagomashi a idanunka yanzu
Suna ba ni wuri a wani gari a ƙasar, in zauna
Don me bawanka zai zauna tare da kai a birnin sarki?
27:6 A ranan nan Akish ya ba shi Ziklag
sarakunan Yahuza har wa yau.
27:7 Kuma lokacin da Dawuda ya zauna a ƙasar Filistiyawa ne a
cika shekara da wata hudu.
27:8 Dawuda da mutanensa suka haura, suka kai wa Geshurawa hari
Geziyawa, da Amalekawa, gama waɗannan al'ummai sun kasance a dā
mazaunan ƙasar, yayin da za ku tafi Shur, har zuwa ƙasar
Masar
27:9 Kuma Dawuda ya bugi ƙasar, kuma bai bar namiji ko mace da rai, kuma ya ci
kawar da tumaki, da shanu, da jakuna, da rakuma, da
Tufafi, suka koma, suka tafi wurin Akish.
27:10 Akish kuwa ya ce, "A ina kuka yi hanya yau? Dawuda ya ce.
A kan kudancin Yahuza, da kudancin Yerahmeeliyawa.
da kudancin Keniyawa.
27:11 Kuma Dawuda bai ceci mace ko namiji da rai, ya kawo labari a Gat.
yana cewa, Kada a faɗa mana cewa, “Haka Dawuda ya yi, haka kuma zai yi
Ka kasance da halinsa duk lokacin da yake zaune a ƙasar
Filistiyawa.
27:12 Akish kuwa ya gaskata Dawuda, yana cewa, "Ya yi jama'arsa Isra'ila."
mu qyama shi. Saboda haka zai zama bawana har abada.