1 Sama'ila
16:1 Sai Ubangiji ya ce wa Sama'ila, "Har yaushe za ka yi makoki domin Saul, ganin
Na ƙi shi ya yi sarautar Isra'ila? Ka cika ƙahonka da mai.
ka tafi, zan aike ka wurin Jesse mutumin Baitalami, gama na tanada
ni sarki a cikin 'ya'yansa maza.
16:2 Sama'ila ya ce, "Ta yaya zan iya tafiya? Idan Saul ya ji, zai kashe ni. Da kuma
Ubangiji ya ce, Ka ɗauki maraƙi tare da kai, ka ce, 'Na zo hadaya domin
Ubangiji.
16:3 Kuma ku kira Yesse zuwa ga hadaya, kuma zan nuna maka abin da kuke so
Ka yi: ka shafa mani mai wanda na suna a gare ka.
16:4 Sama'ila kuwa ya yi abin da Ubangiji ya ce, kuma ya zo Baitalami. Da kuma
Dattawan garin suka yi rawar jiki da zuwansa, suka ce, “Zo
lafiya?
16:5 Sai ya ce: "Lafiya: Na zo hadaya ga Ubangiji
ku da kanku, ku zo tare da ni wurin hadaya. Kuma ya tsarkake Yesse
da 'ya'yansa maza, ya kira su zuwa ga hadaya.
16:6 Kuma a lõkacin da suka zo, ya dubi Eliyab, kuma
Ya ce, “Hakika, zaɓaɓɓen Ubangiji yana gabansa.
16:7 Amma Ubangiji ya ce wa Sama'ila, "Kada ku dubi fuskarsa, ko a kan
tsayinsa; gama na ƙi shi, gama Ubangiji yana gani
ba kamar yadda mutum yake gani ba; Domin mutum yana duban zahirin zahiri, amma
Ubangiji yana duban zuciya.
16:8 Sa'an nan Yesse ya kira Abinadab, kuma ya sa shi a gaban Sama'ila. Shi kuma
Ya ce, “Ubangiji kuma bai zaɓi wannan ba.
16:9 Sai Yesse ya sa Shamma ya wuce. Sai ya ce, “Ubangiji kuma ba shi da shi
zabi wannan.
16:10 Kuma, Yesse ya sa bakwai daga cikin 'ya'yansa maza su wuce a gaban Sama'ila. Da Sama'ila
Ya ce wa Yesse, Ubangiji bai zaɓi waɗannan ba.
16:11 Sama'ila ya ce wa Yesse, "A nan, duk 'ya'yanka?" Sai ya ce.
Akwai sauran ƙarami, ga shi kuma yana kiwon tumakin. Kuma
Sama'ila ya ce wa Yesse, Aika a kawo masa, gama ba za mu zauna ba
har ya zo nan.
16:12 Sai ya aika, ya kawo shi. Yanzu ya kasance m, kuma tare da wani
kyakykyawan fuska, kuma mai kyaun kallo. Sai Ubangiji ya ce, Tashi.
Ka shafe shi: gama shi ne.
16:13 Sa'an nan Sama'ila ya ɗauki ƙahon mai, ya shafe shi a tsakiyar nasa
'Yan'uwa: Ruhun Ubangiji kuwa ya sauko bisa Dawuda tun daga wannan rana
gaba. Sai Sama'ila ya tashi ya tafi Rama.
16:14 Amma Ruhun Ubangiji ya rabu da Saul, da mugun ruhu daga
Ubangiji ya firgita shi.
16:15 Kuma barorin Saul suka ce masa, "Ga shi, yanzu, wani mugun ruhu daga Allah."
damu da ku.
16:16 Bari ubangijinmu yanzu umurci bayinka, waɗanda suke a gabanka, don neman
fitar da wani mutum, wanda yake da wayo a kan garaya, kuma shi zai zo
Ka wuce, sa'ad da mugun ruhun Allah ya same ka, sai ya yi ta wasa
da hannunsa, kuma za ku sami lafiya.
16:17 Sai Saul ya ce wa fādawansa, "Yanzu, samar mini da wani mutum wanda zai iya wasa
to, ku kawo mini shi.
16:18 Sai ɗaya daga cikin barorin ya amsa, ya ce, "Ga shi, na ga ɗa
na Yesse Ba'talami, wanda yake gwanin wasa, jarumi ne
Jajirtaccen mutum, kuma jarumi, mai hankali a cikin al'amura, kuma kyakkyawa
Ubangiji kuma yana tare da shi.
16:19 Saboda haka, Saul ya aiki manzanni wurin Yesse, ya ce, "Ka aiko mini da Dawuda
ɗa, wanda yake tare da tumaki.
16:20 Sai Yesse ya ɗauki jaki shaƙe da abinci, da kwalbar ruwan inabi, da wani yaro.
Ta hannun ɗansa Dawuda ya aike su wurin Saul.
16:21 Kuma Dawuda ya zo wurin Saul, ya tsaya a gabansa, kuma ya ƙaunace shi ƙwarai.
Ya zama mai ɗaukar masa makamai.
16:22 Sai Saul ya aika wurin Yesse, yana cewa: "Bari David, ina roƙonka, ya tsaya a gabana.
gama ya sami tagomashi a gabana.
16:23 Kuma shi ya faru da cewa, sa'ad da mugun ruhu daga Allah a kan Saul
Dawuda ya ɗauki garaya, ya buga da hannunsa. Saul kuwa ya huta, ya huta
yana da kyau, kuma mugun ruhun ya rabu da shi.