1 Makabi
16:1 Sa'an nan Yahaya ya zo daga Gazera, ya gaya wa mahaifinsa Siman abin da Kendabeus
ya yi.
16:2 Saboda haka, Saminu ya kira manyan 'ya'yansa biyu, Yahuza da Yahaya, ya ce
A gare su, ni da 'yan'uwana, da gidan mahaifina, mun kasance daga gare ni
matasa har wa yau suna yaƙi da maƙiyan Isra'ila. da abubuwa
Mun sami albarka sosai a hannunmu, har muka ceci Isra'ila
sau da yawa.
16:3 Amma yanzu na tsufa, kuma ku, da rahamar Allah, kun isa shekaru.
maimakon ni da ɗan'uwana, ku je ku yi yaƙi domin al'ummarmu, da kuma
taimako daga sama ya kasance tare da ku.
16:4 Saboda haka, ya zaɓi daga ƙasar, da dubu ashirin mayaƙa, da mahayan dawakai.
wanda ya fita yaƙi da Cendebeus, kuma ya huta a wannan dare a Modin.
16:5 Kuma a lõkacin da suka tashi da safe, kuma suka shiga cikin fili, sai ga, a
Manyan mayaƙa, da mahayan dawakai, suka taho da su.
duk da haka akwai rafin ruwa a tsakaninsu.
16:6 Saboda haka, shi da mutanensa suka kafa sansani a gabansu
mutane suna tsoron haye rafin, ya fara hayewa
da kansa, sai mutanen da suke ganinsa suka bi shi.
16:7 Wannan ya aikata, ya raba mutanensa, kuma ya kafa mahayan dawakai a tsakiyar
mahayan dawakai, gama mahayan maƙiyan suna da yawa ƙwarai.
16:8 Sa'an nan suka busa da tsattsarkan ƙaho, sa'an nan Kendebeus da nasa
An kori rundunar, har aka kashe da yawa daga cikinsu, aka kuma kashe su
saura ya kai su ga kagara.
16:9 A lokacin da aka yi wa Yahuza ɗan'uwan Yahaya rauni. amma Yahaya ya bi shi
Bayan su, har ya zo Cedron, wanda Kendebeus ya gina.
16:10 Sai suka gudu har zuwa hasumiyai a cikin filayen Azotus. saboda haka ya
Aka kashe mutum wajen dubu biyu daga cikinsu
maza. Bayan haka ya koma ƙasar Yahudiya da salama.
16:11 Haka kuma a filin Yariko, an yi Talomiyus ɗan Abubus.
shugaba, kuma yana da yalwar azurfa da zinariya.
16:12 Domin shi ne surukin babban firist.
16:13 Saboda haka, zuciyarsa da aka ɗaga, ya yi tunani a kai ƙasar zuwa
da kansa, sa'an nan ya yi shawara a kan yaudara a kan Saminu da 'ya'yansa maza
don halaka su.
16:14 Yanzu Saminu ya ziyarci garuruwan da suke cikin ƙasar, da kuma shan
kula da kyakkyawan tsari da su; a lokacin ya sauko da kansa
zuwa Yariko tare da 'ya'yansa maza, Mattatiya, da Yahuza, a cikin ɗari
Shekara ta sittin da sha bakwai, a wata na sha ɗaya, ana kiransa Sabat.
16:15 Inda ɗan Abubus ya karɓe su a cikin yaudara a cikin ɗan kama.
Docus, wanda ya gina, ya yi musu babban liyafa, amma shi
ya boye maza a can.
16:16 Sa'ad da Saminu da 'ya'yansa maza suka sha sha, sai Talomi da mutanensa suka tashi.
Suka tashi suka ɗauki makamansu, suka taho da Saminu cikin liyafa
Sai ya kashe shi, da 'ya'yansa maza biyu, da waɗansu bayinsa.
16:17 A cikin abin da ya aikata babban ha'inci, kuma ya sãka wa mugunta
mai kyau.
16:18 Sa'an nan Talomi ya rubuta waɗannan abubuwa, kuma ya aika wa sarki, cewa ya kamata
a aika masa da rundunar da za ta taimake shi, ya cece shi ƙasar da
garuruwa.
16:19 Ya kuma aiki waɗansu zuwa Gazera su kashe Yahaya, kuma ya aika zuwa ga tribunes
Ya aika da wasiƙu zuwa gare shi, domin ya ba su azurfa da zinariya.
da lada.
16:20 Kuma wasu ya aika su kama Urushalima da dutsen Haikali.
16:21 Yanzu wani ya riga ya ruga zuwa Gazera, ya faɗa wa Yahaya cewa mahaifinsa da
An kashe 'yan'uwa, kuma, ya ce, Ptolemee ya aika a kashe ka.
kuma.
16:22 Da ya ji haka, sai ya yi mamaki ƙwarai.
waɗanda suka zo su hallaka shi, suka karkashe su. Domin ya san cewa su
ya nemi ya kawar da shi.
16:23 Game da sauran ayyukan Yahaya, da yaƙe-yaƙe, da kuma cancanta
ayyukan da ya yi, da ginin katangar da ya yi, da nasa
aiki,
16:24 Sai ga, wadannan da aka rubuta a cikin tarihin zamanin firist, daga cikin
lokacin da ya zama babban firist bayan mahaifinsa.