1 Sarakuna
19:1 Kuma Ahab ya faɗa wa Yezebel dukan abin da Iliya ya yi, da kuma yadda ya yi
An kashe dukan annabawa da takobi.
19:2 Sa'an nan Yezebel ta aiki manzo wurin Iliya, tana cewa: "Don haka bari alloli su yi
Ni, da ƙari kuma, idan ban sa ranka kamar ran ɗaya daga cikinsu ba
gobe game da wannan lokaci.
19:3 Kuma a lõkacin da ya ga haka, ya tashi, ya tafi don ransa, kuma ya zo wurin
Biyer-sheba, na Yahuza, ya bar baransa a can.
19:4 Amma shi da kansa ya yi tafiya ta yini ɗaya a cikin jeji, ya zo
Ya zauna a gindin itacen juni, sai ya roƙi kansa
zai iya mutuwa; sai ya ce, Ya isa; Yanzu, ya Ubangiji, ka ɗauke raina. don I
ban fi ubannina ba.
19:5 Kuma yayin da ya kwanta, ya yi barci a ƙarƙashin itacen juniper, sai ga, wani mala'ika
ya taɓa shi, ya ce masa, Tashi, ka ci abinci.
19:6 Kuma ya duba, sai ga, akwai wani cake da aka toya a kan garwashi, da kuma a
tulun ruwa a kansa. Ya ci ya sha, ya kwantar da shi
sake.
19:7 Kuma mala'ikan Ubangiji ya komo a karo na biyu, ya taba shi.
Ya ce, Tashi, ka ci; domin tafiyar ta yi maka yawa.
19:8 Kuma ya tashi, ya ci, ya sha, kuma ya tafi da ƙarfin da
Nama kwana arba'in da dare arba'in zuwa Horeb dutsen Allah.
19:9 Sai ya je can a kogon, ya zauna a can. Ga kuma kalmar
Ubangiji kuwa ya zo wurinsa, ya ce masa, “Me kake yi a nan?
Iliya?
" 19:10 Sai ya ce: "Na yi kishi ga Ubangiji Allah Mai Runduna
Isra'ilawa sun rabu da alkawarinka, sun rurrushe bagadanka.
Ka karkashe annabawanka da takobi. kuma ni, ko da ni kaɗai, an bar; kuma
Suna neman raina, su ɗauke ta.
19:11 Sai ya ce: "Fita, kuma tsaya a kan dutsen a gaban Ubangiji. Kuma,
Sai ga Ubangiji yana wucewa, sai wata babbar iska mai ƙarfi ta tsaga
Duwatsu, suka farfasa duwatsu a gaban Ubangiji. amma Ubangiji
ba a cikin iska ba: kuma bayan iskar girgizar ƙasa; amma Ubangiji ya kasance
ba a cikin girgizar kasa ba:
19:12 Kuma bayan girgizar kasa wuta; Amma Ubangiji ba ya cikin wuta
bayan gobarar wata ƙaramar murya ce.
19:13 Kuma ya kasance haka, da Iliya ya ji haka, ya nannade fuskarsa a cikin nasa
Alkyabba, ya fita, ya tsaya a ƙofar kogon. Kuma,
sai ga wata murya ta zo masa, ta ce, Me kake yi a nan?
Iliya?
" 19:14 Sai ya ce: "Na yi kishi ga Ubangiji Allah Mai Runduna
Jama'ar Isra'ila sun rabu da alkawarinka, Sun ruguza naka
Ka karkashe annabawanka da takobi. kuma ni, ko da ni kaɗai, ni ne
hagu; Suna neman raina, su ɗauke ta.
19:15 Sai Ubangiji ya ce masa: "Tafi, koma kan hanyarka zuwa jejin
Dimashƙu: Sa'ad da ka zo, ka keɓe Hazayel ya zama Sarkin Suriya.
19:16 Kuma za ka naɗa Yehu, ɗan Nimshi, ya zama Sarkin Isra'ila
Elisha ɗan Shafat na Abel-mehola za ka mai da shi ya zama annabi
a dakin ku.
19:17 Kuma shi zai zama, cewa wanda ya tsira daga takobin Hazayel
Yehu ne zai kashe shi, wanda kuma ya kuɓuta daga takobin Yehu zai yi
Elisha ya kashe.
19:18 Amma duk da haka na bar ni dubu bakwai a cikin Isra'ila, duk gwiwoyi da suke da
Ba su sunkuya ga Ba'al, da kowane bakin da bai sumbace shi ba.
19:19 Saboda haka, ya tashi daga can, kuma ya sami Elisha, ɗan Shafat, wanda yake
Yana noma da shanu goma sha biyu a gabansa, shi kuma da na goma sha biyu.
Iliya kuwa ya wuce ta wurinsa, ya jefa masa alkyabbarsa.
19:20 Kuma ya bar bijimai, kuma ya ruga bin Iliya, ya ce, "Bari ni, ina roƙonka."
Kai, ka sumbaci mahaifina da mahaifiyata, sa'an nan kuma in bi ka. Shi kuma
Ya ce masa, “Ka komo, me na yi maka?
19:21 Kuma ya komo daga gare shi, kuma ya ɗauki karkiyar shanu, ya karkashe su.
Suka dafa namansu da kayan shanu, suka ba su
mutane, suka ci abinci. Sa'an nan ya tashi, ya bi Iliya, da
yi masa hidima.