1 Sarakuna
17:1 Kuma Iliya Ba Tishbe, wanda yake daga cikin mazaunan Gileyad, ya ce wa
Ahab, Na rantse da Ubangiji Allah na Isra'ila, wanda na tsaya a gabansa, zai zo
Kada ku zama raɓa ko ruwan sama a waɗannan shekaru, amma bisa ga maganata.
17:2 Kuma maganar Ubangiji ta zo masa, yana cewa.
17:3 Ku tafi daga nan, kuma ku juya zuwa gabas, kuma ku ɓuya a gefen rafi
Kerith, wato gaban Urdun.
17:4 Kuma zai zama, cewa za ku sha daga rafin; kuma ina da
Ya umarci hankaka su ciyar da kai a can.
17:5 Sai ya tafi, ya aikata bisa ga maganar Ubangiji
suka zauna kusa da rafin Kerit wanda yake gaban Urdun.
17:6 Kuma hankaka kawo masa abinci da nama da safe, da burodi da kuma
nama da maraice; Ya sha daga cikin rafin.
17:7 Kuma shi ya faru da cewa bayan wani lokaci, rafin ya bushe, saboda
Ba a yi ruwan sama a ƙasar ba.
17:8 Kuma maganar Ubangiji ta zo masa, yana cewa.
17:9 Tashi, tafi zuwa Zarefat, ta Sidon, kuma zauna a can.
Ga shi, na umarci wata gwauruwa a can ta yi kiwonki.
17:10 Saboda haka, ya tashi, ya tafi Zarefat. Kuma a lõkacin da ya je ga ƙofar
Ga shi, matar gwauruwa tana can tana tarar sanduna
Ya kira ta, ya ce, Ki kawo mini, ina roƙonki, ɗan ruwa kaɗan a cikin wani ruwa
jirgin ruwa, domin in sha.
17:11 Kuma yayin da za ta kawo shi, ya kira ta, ya ce, "Kawo ni.
Ina roƙonka, ɗan abinci a hannunka.
" 17:12 Sai ta ce: "Na rantse da Ubangiji Allahnka, ba ni da wani waina, sai dai
da ɗanyen gari a cikin ganga, da mai kaɗan a cikin kasko, sai ga I
Ina tattara sanduna biyu, domin in shiga in yi musu ado da ita
ɗa, domin mu ci, mu mutu.
17:13 Sai Iliya ya ce mata: "Kada ku ji tsoro. je ka yi yadda ka ce: amma
Ku fara yi mini ɗan waina daga gare ta, ku kawo mini shi, bayan haka
yi maka da danka.
17:14 Domin haka ni Ubangiji, Allah na Isra'ila, ya ce, 'Tun ganga na gari ba zai
Kuskuren mai ba zai ƙare ba, sai ranar da Ubangiji
Ya aiko da ruwa a cikin ƙasa.
17:15 Sai ta tafi, ta yi bisa ga maganar Iliya.
Gidanta kuwa ya ci kwana da yawa.
17:16 Kuma ganga na gari ba a ɓata ba, kuma tulun mai bai ƙare ba.
bisa ga maganar Ubangiji, wanda ya faɗa ta bakin Iliya.
17:17 Kuma bayan wadannan abubuwa, da ɗan mace, da
uwar gidan, ta yi rashin lafiya; kuma ciwonsa ya yi zafi sosai, haka
babu sauran numfashi a cikinsa.
" 17:18 Sai ta ce wa Iliya, "Me ya hada ni da ku, Ya mutumin
Allah? Shin, kã zo mini ne dõmin ka tuna da zunubina, kuma ka kashe ni
son?
17:19 Sai ya ce mata, "Ba ni ɗanki. Ya fitar da shi daga kirjinta.
Ya ɗauke shi zuwa wani bene inda ya zauna, ya kwantar da shi a kan nasa
gadon kansa.
17:20 Kuma ya yi kira ga Ubangiji, ya ce: "Ya Ubangiji Allahna, kana da
ya kawo masifa a kan gwauruwar da nake zaune da ita, ta wurin kashe ɗanta?
17:21 Kuma ya miƙa kansa a kan yaron sau uku, kuma ya yi kira ga Ubangiji
Ubangiji, ya ce, Ya Ubangiji Allahna, ina roƙonka, bari ran yaron nan zo
cikin shi kuma.
17:22 Ubangiji kuwa ya ji muryar Iliya. sai ran yaron yazo
a cikinsa kuma, ya farfado.
17:23 Sai Iliya ya ɗauki yaron, ya sauko da shi daga cikin ɗakin
gidan, ya ba da shi ga mahaifiyarsa: Iliya ya ce, Ga naka
son rai.
" 17:24 Sai matar ta ce wa Iliya, "Yanzu na sani kai namiji ne
Allah, kuma maganar Ubangiji a bakinka gaskiya ce.