1 Sarakuna
14:1 A lokacin nan Abaija, ɗan Yerobowam, ya yi rashin lafiya.
" 14:2 Sai Yerobowam ya ce wa matarsa, "Tashi, ina roƙonka, kuma canza kanka.
Kada a san ke matar Yerobowam ce. kuma zuwa gare ku
Shilo, ga, akwai annabi Ahija, wanda ya faɗa mini cewa in yi
Ka zama sarki bisa wannan jama'a.
14:3 Kuma ɗauki gurasa goma tare da kai, da ƙwanƙwasa, da kurtun zuma.
je wurinsa, zai faɗa maka abin da zai faru da yaron.
14:4 Matar Yerobowam kuwa ta yi haka, ta tashi, ta tafi Shilo.
gidan Ahija. Amma Ahija bai iya gani ba. Ga idanunsa a kafa
dalilin shekarunsa.
14:5 Sai Ubangiji ya ce wa Ahija: "Ga shi, matar Yerobowam ta zo wurin
Ka tambayi ɗanta wani abu daga gare ka. domin ba shi da lafiya: haka kuma zai yi
Ka ce mata, gama in ta shigo, za ta yi
kice kanta wata mace ce.
14:6 Kuma haka ya kasance, a lõkacin da Ahija ji sautin ƙafafunta, a lõkacin da ta shigo
A bakin ƙofa ya ce, Ki shiga, matar Yerobowam. dalilin da ya sa zagi
kai da kanka ka zama wani? Lalle an aike ni da bushãra mai nauyi zuwa gare ka.
14:7 Tafi, faɗa wa Yerobowam: In ji Ubangiji, Allah na Isra'ila: Domin na
Ya ɗaukaka ka daga cikin jama'a, Ya naɗa ka shugaban jama'ata
Isra'ila,
14:8 Kuma ya ƙwace mulki daga gidan Dawuda, kuma ya ba ka
Duk da haka ba ka zama kamar bawana Dawuda, wanda ya kiyaye umarnaina.
Wanda kuma ya bi ni da zuciya ɗaya, domin in aikata abin da yake daidai
a idanuna;
14:9 Amma ka aikata mugunta fiye da dukan waɗanda suke a gabanka, gama ka tafi
Na yi muku gumaka, da na zubi, don ku tsokane ni in yi fushi
Ka jefa ni a bayanka.
14:10 Saboda haka, sai ga, Zan kawo masifa a kan gidan Yerobowam, kuma
Za a kashe Yerobowam wanda yake fushi da bango, da shi
wanda yake a rufe da kuma bar a cikin Isra'ila, kuma zai kwashe sauran
Gidan Yerobowam, kamar yadda mutum yake kwashe taki, har sai abin ya ƙare.
14:11 Duk wanda ya mutu na Yerobowam a cikin birnin, karnuka za su ci. shi kuma
Tsuntsayen sararin sama za su mutu a jeji, gama Ubangiji ya rigaya
magana da shi.
14:12 Saboda haka, ka tashi, tafi gidanka
Ku shiga birni, yaron zai mutu.
14:13 Kuma dukan Isra'ila za su yi makoki dominsa, kuma za su binne shi
Yerobowam zai shiga kabari, gama a cikinsa aka sami waɗansu
abu mai kyau ga Ubangiji Allah na Isra'ila a gidan Yerobowam.
14:14 Ubangiji kuma zai tayar masa da wani sarki a kan Isra'ila, wanda zai yanke
A wannan rana daga gidan Yerobowam, amma me? har yanzu.
14:15 Gama Ubangiji zai bugi Isra'ila, kamar yadda aka girgiza a cikin ruwa.
Zai kawar da Isra'ilawa daga wannan kyakkyawar ƙasa wadda ya ba su
ubanni, kuma za su warwatsa su a hayin kogin, domin sun yi
Sujadarsu suna tsokanar Ubangiji.
14:16 Kuma zai ba da Isra'ila saboda zunuban Yerobowam, wanda ya aikata
zunubi, kuma wanda ya sa Isra'ila su yi zunubi.
14:17 Sai matar Yerobowam ta tashi, ta tafi Tirza.
ta zo bakin kofar, yaron ya mutu;
14:18 Kuma suka binne shi. Isra'ilawa duka suka yi makoki dominsa, bisa ga Ubangiji
maganar Ubangiji, wadda ya faɗa ta hannun bawansa Ahija
annabi.
14:19 Kuma sauran ayyukan Yerobowam, yadda ya yi yaƙi, da kuma yadda ya yi mulki.
Ga shi, an rubuta su a littafin tarihin sarakunan sarki
Isra'ila.
14:20 Kuma kwanakin da Yerobowam ya yi mulki shekara ashirin da biyu
Nadab ɗansa ya gāji gadon sarautarsa.
14:21 Kuma Rehobowam, ɗan Sulemanu, mulki a Yahuza. Rehobowam yana da arba'in da
Yana da shekara ɗaya sa'ad da ya ci sarauta, ya kuwa yi mulki shekara goma sha bakwai
Urushalima, birnin da Ubangiji ya zaɓa daga cikin dukan kabilan
Isra'ila, don sanya sunansa a can. Sunan tsohuwarsa Na'ama an
'yar Ammoniya.
14:22 Kuma Yahuza ya aikata mugunta a gaban Ubangiji, kuma suka tsokane shi
Kishi da zunubansu da suka aikata, fiye da dukan abin da suka aikata
ubanni sun yi.
14:23 Domin sun kuma gina musu tuddai, da gumaka, da Ashtarot, a kan kowane
tudu mai tsayi, kuma ƙarƙashin kowane itace mai kore.
14:24 Kuma akwai ma karuwai a ƙasar
Abubuwan banƙyama na al'ummai waɗanda Ubangiji ya kora a gaban Ubangiji
'ya'yan Isra'ila.
14:25 Kuma shi ya faru da cewa a shekara ta biyar ta sarautar sarki Rehobowam, Shishak.
Sarkin Masar ya kawo wa Urushalima yaƙi.
14:26 Kuma ya kwashe dukiyoyin Haikalin Ubangiji, da
dukiyar gidan sarki; Har ma ya kwashe duka: ya kwashe
Dukan garkuwoyi na zinariya waɗanda Sulemanu ya yi.
14:27 Kuma sarki Rehobowam a maimakonsu ya yi garkuwoyi tagulla, kuma ya sa su
ga hannun shugaban matsara, wanda ya kiyaye ƙofar gidan
gidan sarki.
14:28 Kuma ya kasance haka, a lõkacin da sarki ya shiga Haikalin Ubangiji, cewa
Ka tsare su, ka komar da su cikin ɗakin masu gadi.
14:29 Yanzu sauran ayyukan Rehobowam, da dukan abin da ya yi, ba su ne.
An rubuta a littafin tarihin sarakunan Yahuza?
14:30 Kuma aka yi yaƙi tsakanin Rehobowam da Yerobowam dukan kwanakinsu.
14:31 Rehobowam kuwa ya rasu, aka binne shi tare da kakanninsa.
birnin Dawuda. Sunan tsohuwarsa Na'ama Ba'ammoniya. Kuma
Abaija ɗansa ya gāji sarautarsa.