1 Sarakuna
9:1 Kuma shi ya faru da cewa, a lokacin da Sulemanu ya gama ginin Haikalin
na Ubangiji, da gidan sarki, da dukan abin da Sulemanu yake so
naji dadin yi,
9:2 Ubangiji ya bayyana ga Sulemanu a karo na biyu, kamar yadda ya bayyana
zuwa gare shi a Gibeyon.
9:3 Sai Ubangiji ya ce masa, "Na ji addu'arka da ka
roƙon da ka yi a gabana: Na tsarkake wannan Haikali.
wanda ka gina, domin ya sa sunana a can har abada. da idanuwana kuma
zuciyata za ta kasance a can har abada.
9:4 Kuma idan za ka yi tafiya a gabana, kamar yadda kakanka, Dawuda, a cikin
Amincin zuciya, da gaskiya, a yi bisa ga dukan abin da nake
Na umarce ka, zan kiyaye ka'idodina da ka'idodina.
9:5 Sa'an nan zan kafa kursiyin mulkinka bisa Isra'ila har abada, kamar yadda
Na yi wa ubanka Dawuda alkawari, na ce, 'Ba za a rasa mutum ɗaya a gare ka ba.'
a kan kursiyin Isra'ila.
9:6 Amma idan kun juyo daga bi ni, ku ko 'ya'yanku, da
Ba zai kiyaye umarnaina da ka'idodina waɗanda na sa a gaba ba
Amma ku je ku bauta wa gumaka, ku bauta musu.
9:7 Sa'an nan zan datse Isra'ila daga ƙasar da na ba su. kuma
Wannan Haikali, wanda na keɓe saboda sunana, zan kore shi daga cikina
gani; Isra'ila za ta zama karin magana da abin zance ga dukan mutane.
9:8 Kuma a wannan Haikali, wanda yake shi ne mafi girma, duk wanda ya wuce ta, zai kasance
ya yi mamaki, ya yi hushi; Za su ce, me ya sa Ubangiji ya yi
haka ga wannan ƙasa, da wannan gidan?
9:9 Kuma za su amsa: Domin sun rabu da Ubangiji Allahnsu, wanda
Suka fito da kakanninsu daga ƙasar Masar, suka ci
Ku riƙi waɗansu alloli, ku bauta musu, kun bauta musu.
Saboda haka Ubangiji ya kawo musu wannan masifa.
9:10 Kuma ya faru a ƙarshen shekara ashirin, sa'ad da Sulemanu ya gina
Haikalin Ubangiji, da gidan sarki.
9:11 (Yanzu Hiram, Sarkin Taya, ya ba Sulemanu da itatuwan al'ul da kuma
Itacen fir, da zinariya, bisa ga burinsa,) wancan sarki
Sulemanu ya ba Hiram birane ashirin a ƙasar Galili.
9:12 Sai Hiram ya fito daga Taya don ya ga garuruwan da Sulemanu ya ba su
shi; Kuma ba su faranta masa rai ba.
9:13 Sai ya ce: "Wane garuruwa ne waɗannan da ka ba ni, ɗan'uwana?"
Ya kira su ƙasar Kabul har wa yau.
9:14 Sai Hiram ya aika wa sarki talanti sittin na zinariya.
9:15 Kuma wannan shi ne dalilin aikin hajji da sarki Sulemanu ya yi. don ku
Gina Haikalin Ubangiji, da gidansa, da Millo, da garun
na Urushalima, da Hazor, da Magiddo, da Gezer.
9:16 Gama Fir'auna, Sarkin Masar, ya haura, ya kama Gezer, ya ƙone ta
Da wuta, ya kashe Kan'aniyawan da suke zaune a birnin, suka ba shi
don kyauta ga 'yarsa, matar Sulemanu.
9:17 Kuma Sulemanu ya gina Gezer, da Bet-horon ta ƙasa.
9:18 da Ba'alat, da Tadmor a cikin jeji, a ƙasar.
9:19 Da dukan biranen Stores da Sulemanu, da garuruwan nasa
Karusai, da garuruwan mahayan dawakansa, da abin da Sulemanu ya so
Gina a Urushalima, da Lebanon, da cikin dukan ƙasar mulkinsa.
9:20 Da dukan mutanen da suka ragu daga cikin Amoriyawa, Hittiyawa, da Ferizziyawa,
Hiwiyawa, da Yebusiyawa, waɗanda ba na Isra'ilawa ba ne.
9:21 'Ya'yansu da aka bari a bayansu a cikin ƙasar, wanda yara
Isra'ilawa kuma ba su iya hallakar da su sarai ba, Sulemanu ya yi wa waɗannan abubuwa
ku ba da harajin hidima har wa yau.
9:22 Amma Sulemanu bai yi bayi daga cikin 'ya'yan Isra'ila
mayaƙansa, da barorinsa, da hakimansa, da shugabanninsa, da
Shugabannin karusansa, da mahayan dawakansa.
9:23 Waɗannan su ne shugabannin hakimai da suke lura da aikin Sulemanu, biyar
ɗari da hamsin, waɗanda suke mulki a kan mutanen da suka yi aiki a cikin
aiki.
9:24 Amma 'yar Fir'auna ta fito daga birnin Dawuda zuwa gidanta
Sulemanu ya gina mata, sa'an nan ya gina Millo.
9:25 Kuma sau uku a shekara Sulemanu ya miƙa hadayu na ƙonawa da salama
Ya miƙa hadayu a bisa bagaden da ya gina wa Ubangiji, ya ƙone
Turare a bisa bagaden da yake gaban Ubangiji. Don haka ya gama da
gida.
9:26 Kuma sarki Sulemanu ya yi na jiragen ruwa a Eziyon-geber, wanda yake kusa da
Elot, a kan gaɓar Bahar Maliya, a ƙasar Edom.
9:27 Sai Hiram ya aika da barorinsa a cikin jirgin ruwa, ma'aikatan jirgin da suka sani
teku, tare da barorin Sulemanu.
9:28 Kuma suka zo Ofir, kuma suka ɗebo zinariya ɗari huɗu da
talanti ashirin suka kawo wa sarki Sulemanu.