Bayanin I Sarakuna

I. Ƙasar Masarautar 1:1-11:43
A. ɗaukaka Sulemanu a matsayin sarki 1:1-2:11
B. Sulemanu ya kafa mulkin 2:12-3:28
C. Ƙungiyar Sulemanu ta Mulki 4:1-34
D. Shirin ginin Sulemanu 5:1-8:66
E. Ayyukan zamanin Sulemanu 9:1-11:43

II. Masarautar da aka raba 12:1-22:53
A. Rarraba da sarakunan farko 12:1-16:14
1. Haɗin Rehobowam da
shiga na ƙabilu 10 12:1-24
2. Mulkin Yerobowam I a cikin
Mulkin arewa 12:25-14:20
3. Mulkin Rehobowam a cikin
mulkin kudu 14:21-31
4. Sarautar Abaija a kudu
Mulkin 15:1-8
5. Sarautar Asa ta kudu
Mulkin 15:9-24
6. Sarautar Nadab a arewa
Mulkin 15:25-31
7. Daular ta biyu a Isra'ila 15:32-16:14
B. Zamanin daula ta uku 16:15-22:53
1. Interregnum: Zimri da Tibni 16:15-22
2. Sarautar Omri a arewa
Mulkin 16:23-28
3. Sarautar Ahab a arewa
Mulki 16:29-22:40
4. Mulkin Yehoshafat a cikin ƙasar
mulkin kudu 22:41-50
5. Sarautar Ahaziya a arewa
Mulkin 22:51-53