1 Yahaya
5:1 Duk wanda ya gaskata cewa Yesu shi ne Almasihu, haifaffen Allah ne
wanda yake ƙaunar wanda ya haifa, yana ƙaunar wanda aka haifa daga gare shi.
5:2 Ta wannan mun sani cewa muna ƙaunar 'ya'yan Allah, lokacin da muke son Allah, kuma
kiyaye dokokinsa.
5:3 Domin wannan ita ce ƙaunar Allah, mu kiyaye dokokinsa
dokokin ba su da tsanani.
5:4 Domin duk abin da aka haifa daga Allah, ya rinjayi duniya
nasara da ta rinjayi duniya, har da bangaskiyarmu.
5:5 Wane ne wanda ya yi nasara a duniya, amma wanda ya gaskata cewa Yesu ne
dan Allah?
5:6 Wannan shi ne wanda ya zo ta ruwa da jini, ko da Yesu Almasihu. ba ta ruwa ba
kawai, amma ta ruwa da jini. Kuma Ruhu ne yake shaida.
domin Ruhu gaskiya ne.
5:7 Domin akwai uku da shaida a sama, Uba, Kalman.
da Ruhu Mai Tsarki: kuma waɗannan ukun ɗaya ne.
5:8 Kuma akwai uku da shaida a cikin ƙasa, Ruhu, da kuma
ruwa, da jini: kuma waɗannan ukun sun yarda ɗaya.
5:9 Idan muka karɓi shaidar mutane, shaidar Allah ne mafi girma: gama
Wannan ita ce shaidar Allah da ya shaidi Ɗansa.
5:10 Wanda ya gaskata da Ɗan Allah, yana da shaida a cikin kansa
bai yi ĩmãni ba, Allah ne Ya sanya shi maƙaryaci. saboda bai yi imani ba
rubuta cewa Allah ya ba da Ɗansa.
5:11 Kuma wannan shi ne shaidar, cewa Allah ya ba mu rai na har abada, da kuma wannan
rai yana cikin Ɗansa.
5:12 Wanda yake da Ɗan yana da rai; Wanda kuma ba shi da Ɗan Allah yana da
ba rayuwa ba.
5:13 Waɗannan abubuwa na rubuta muku, waɗanda suka gaskata da sunan Ɗan
na Allah; domin ku sani kuna da rai madawwami, kuma ku sami
ku gaskata sunan Ɗan Allah.
5:14 Kuma wannan shi ne amincewar da muke da shi a gare shi, cewa, idan muka tambayi wani
abu bisa ga nufinsa, yana jin mu.
5:15 Kuma idan mun san cewa ya ji mu, duk abin da muka roƙa, mun san cewa muna da
roƙe-roƙen da muke nema a gare shi.
5:16 Idan wani ya ga ɗan'uwansa yana zunubi wanda ba ga mutuwa ba, zai
Ka yi roƙo, zai ba shi rai sabili da waɗanda suka yi zunubi ba ga mutuwa ba. Akwai
zunubin mutuwa ne: Ban ce ya yi addu'a dominsa ba.
5:17 Duk rashin adalci zunubi ne, kuma akwai zunubi ba ga mutuwa.
5:18 Mun sani cewa duk wanda aka haifa ta wurin Allah ba ya yin zunubi. amma wanda yake
Ɗan Allah yana kiyaye kansa, mugun kuma ba ya taɓa shi.
5:19 Kuma mun sani cewa mu na Allah ne, kuma dukan duniya tana kwance a cikin mugunta.
5:20 Kuma mun sani cewa Ɗan Allah ya zo, kuma ya ba mu wani
fahimta, domin mu san shi mai gaskiya, kuma muna cikinsa cewa
gaskiya ne, har cikin Ɗansa Yesu Kristi. Wannan shi ne Allah na gaskiya, kuma madawwami ne
rayuwa.
5:21 Ƙananan yara, ku kiyaye kanku daga gumaka. Amin.