1 Yahaya
2:1 'Ya'yana ƙanana, Ina rubuta muku waɗannan abubuwa, domin kada ku yi zunubi. Kuma
Idan kowa ya yi zunubi, muna da mai ba da shawara a wurin Uba, Yesu Almasihu
adali:
2:2 Kuma shi ne gafarar zunubanmu, kuma ba domin namu kawai, amma kuma
domin zunuban dukan duniya.
2:3 Kuma ta haka mun san cewa mun san shi, idan muka kiyaye dokokinsa.
2:4 Wanda ya ce, "Na san shi, kuma bai kiyaye dokokinsa ba, maƙaryaci ne.
kuma gaskiya ba ta cikinsa.
2:5 Amma duk wanda ya kiyaye maganarsa, a cikinsa, lalle ne ƙaunar Allah ta cika.
Ta haka muka sani muna cikinsa.
2:6 Wanda ya ce ya zauna a cikinsa, ya kamata kansa ma ya yi tafiya, kamar yadda
yayi tafiya.
2:7 'Yan'uwa, ban rubuta muku ba sabuwar doka, amma tsohuwar doka
wanda kuke da shi tun daga farko. Tsohuwar doka ita ce kalmar wacce
Kun ji tun farko.
2:8 Har ila yau, ina rubuta muku sabuwar doka, wanda gaskiya ne a cikinsa
Gama duhu ya shuɗe, haske na gaskiya kuma yanzu
haskakawa.
2:9 Wanda ya ce yana cikin haske, kuma ya ƙi ɗan'uwansa, yana cikin duhu
har zuwa yanzu.
2:10 Wanda ya ƙaunaci ɗan'uwansa, ya zauna a cikin haske, kuma babu
lokacin tuntuɓe a cikinsa.
2:11 Amma wanda ya ƙi ɗan'uwansa, yana cikin duhu, yana tafiya a cikin duhu.
Bai san inda ya dosa ba, domin duhun ya makantar da nasa
idanu.
2:12 Ina rubuta muku, yara, domin zunubanku an gafarta muku
saboda sunansa.
2:13 Ina rubuta muku, ubanninsu, domin kun san shi wanda yake daga cikin
farawa. Ina rubuta muku, samari, domin kun ci nasara
mugu. Ina rubuta muku, yara ƙanana, domin kun san abin
Uba.
2:14 Na rubuta muku, ubanninsu, domin kun san wanda yake daga
farkon. Na rubuto muku, samari, domin kun kasance
mai ƙarfi, maganar Allah kuwa tana zaune a cikinku, kun kuma yi nasara
mugu.
2:15 Kada ku ƙaunaci duniya, ko abubuwan da ke cikin duniya. Idan wani mutum
ku ƙaunaci duniya, ƙaunar Uba ba ta cikinsa.
2:16 Domin duk abin da yake a cikin duniya, da sha'awar jiki, da sha'awar
idanu, da girman kai na rayuwa, ba na Uba ba ne, na duniya ne.
2:17 Kuma duniya ta shuɗe, da sha'awarta, amma wanda ya aikata
nufin Allah ya dawwama har abada.
2:18 Ƙananan yara, shi ne lokaci na ƙarshe, kuma kamar yadda kuka ji haka
magabcin Kristi zai zo, har ma yanzu da magabtan Kristi da yawa; da mu
ku sani cewa shi ne na ƙarshe.
2:19 Sun fita daga gare mu, amma ba su kasance daga cikin mu. domin da sun kasance
mu, da ba shakka za su ci gaba tare da mu: amma sun fita, cewa
za su iya bayyana cewa ba dukanmu ba ne.
2:20 Amma kuna da wani rabo daga Mai Tsarki, kuma kun san kome.
2:21 Ban rubuta muku ba domin ba ku san gaskiya ba, amma saboda
Kun san shi, kuma babu ƙarya daga gaskiya.
2:22 Wane ne maƙaryaci, in ba wanda ya musanta cewa Yesu shi ne Almasihu? Shi ne
magabcin Kristi, wanda yake musun Uba da Ɗa.
2:23 Duk wanda ya ƙaryata Ɗan, shi ne ba ya da Uba
Ya tabbata Ɗan yana da Uban kuma.
2:24 Saboda haka, bari abin da kuka ji tun farko ya zauna a cikin ku.
Idan abin da kuka ji tun farko ya zauna a cikinku, ku
Kuma za a dawwama a cikin Ɗan, da kuma cikin Uba.
2:25 Kuma wannan shi ne alkawarin da ya yi mana alkawari, ko da rai na har abada.
2:26 Waɗannan abubuwa na rubuta muku game da waɗanda suka yaudare ku.
2:27 Amma shafewar da kuka karɓa daga gare shi yana zaune a cikin ku, ku kuma
Kada wani ya koya muku, amma kamar yadda shafewar nan take koya muku
na kowane abu, kuma gaskiya ne, kuma ba ƙarya ba ne, kuma kamar yadda ya koyar
ku, ku dawwama a cikinsa.
2:28 Kuma yanzu, yara ƙanana, zauna a cikinsa. cewa, idan ya bayyana, mu
Mai yiwuwa ya kasance da gaba gaɗi, kada kuma ku ji kunya a gabansa sa'ad da ya zo.
2:29 Idan kun san cewa shi mai adalci ne, ku sani cewa duk wanda ya aikata
Adalci ta haifa masa.