1 Esdras
5:1 Bayan wannan ne manyan mutanen da aka zaba bisa ga
kabilansu, su haura da matansu da 'ya'yansu mata da maza, da
Barorinsu maza da kuyanginsu, da shanunsu.
5:2 Kuma Dariyus ya aiki dawakai dubu, har suka kawo
Suka komo Urushalima lafiya, da kayan kaɗe-kaɗe
da sarewa.
5:3 Kuma dukan 'yan'uwansu wasa, kuma ya sa su haura tare da
su.
5:4 Kuma waɗannan su ne sunayen mutanen da suka haura, bisa ga su
iyalai a cikin kabilarsu, bayan shugabanninsu da dama.
5:5 Firistoci, 'ya'yan Fineh, ɗan Haruna: Yesu ɗan
Yozadak ɗan Saraya, da Yowakimu ɗan Zorobabel, ɗan ɗansa
Salatiyel, daga zuriyar Dawuda, daga zuriyar Farisa, na zuriyar Dawuda
kabilar Yahuza;
5:6 Wanda ya yi magana mai hikima jimloli a gaban Dariyus, Sarkin Farisa a karo na biyu
shekara ta sarautarsa, a watan Nisan, wato wata na fari.
5:7 Kuma waɗannan su ne waɗanda suka fito daga zaman talala na Yahudawa, inda suke
Suka zauna kamar baƙi waɗanda Nebukadnesar Sarkin Babila ya ɗauke shi
zuwa Babila.
5:8 Kuma suka koma Urushalima, da kuma sauran sassa na Yahudawa, kowane
mutum zuwa birninsa, wanda ya zo tare da Zorobabel, tare da Yesu, Nehemiya, da
Zakariya, da Reesaias, Enenius, Mardocheus. Beelsarus, Aspharasus,
Reelius, Roimus, da Baana, jagororinsu.
5:9 Yawan su na al'umma, da hakimansu, 'ya'yan Farori,.
dubu biyu da ɗari saba'in da biyu; 'Ya'yan Shafat, maza, huɗu
dari saba'in da biyu:
5:10 'Ya'yan Ares, ɗari bakwai da hamsin da shida.
5:11 'Ya'yan Fahat Mowab, dubu biyu da ɗari takwas da goma sha biyu.
5:12 'Ya'yan Elam, dubu ɗari biyu da hamsin da huɗu
Zathul, ɗari tara da arba'in da biyar, 'ya'yan Corbe, ɗari bakwai
'Ya'yan Bani, maza ɗari shida da arba'in da takwas.
5:13 'Ya'yan Bebai, ɗari shida da ashirin da uku: 'Ya'yan Sadas,
dubu uku da ɗari biyu da ashirin da biyu.
5:14 'Ya'yan Adonikam, ɗari shida da sittin da bakwai: 'ya'yan Bagoi,
'Ya'yan Adin, ɗari huɗu da hamsin da shida
hudu:
5:15 'Ya'yan Atereziya, tasa'in da biyu: 'ya'yan Keilan da Azetas.
'Ya'yan Azuran, ɗari huɗu da talatin da biyu.
5:16 'Ya'yan Hananiya, ɗari da ɗaya: 'Ya'yan Arom, talatin da biyu.
'Ya'yan Bassa, maza ɗari uku da ashirin da uku ne
Azephurith, ɗari da biyu.
5:17 'Ya'yan Meterus, dubu uku da biyar. 'Ya'yan Betlomon, an
dari da ashirin da uku:
5:18 Na Netofa, hamsin da biyar. Na Anatot, ɗari da hamsin da
Takwas, na Betsamos, arba'in da biyu.
5:19 Su Kiriyatiyus, ashirin da biyar.
Mutanen Pira ɗari bakwai da arba'in da uku ne.
5:20 Su ne na Chadiya da Ammidoi, ɗari huɗu da ashirin da biyu: su na Cirama
Gabdes, ɗari shida da ashirin da ɗaya.
5:21 Su na Makalon, ɗari da ashirin da biyu: na Betolius, hamsin da kuma
biyu: 'ya'yan Nephis, ɗari da hamsin da shida.
5:22 'Ya'yan Calamolalus da Onus, ɗari bakwai da ashirin da biyar
'Ya'yan Yerekus, ɗari biyu da arba'in da biyar.
5:23 'Ya'yan Anna, dubu uku da ɗari uku da talatin.
5:24 Firistoci: 'ya'yan Jeddu, ɗan Yesu, daga cikin 'ya'yan
Sanasib, ɗari tara da saba'in da biyu, maza na Merut, dubu
hamsin da biyu:
5:25 'Ya'yan Fassaron, dubu da arba'in da bakwai: 'ya'yan Karme,
dubu da sha bakwai.
5:26 Lawiyawa: 'Ya'yan Yesse, da Cadmiyel, da Banuya, da Sudiya,
saba'in da hudu.
5:27 Mawaƙa tsarkaka: 'ya'yan Asaf, ɗari da ashirin da takwas.
5:28 Masu tsaron ƙofofi: 'ya'yan Salum, da Yatal, da 'ya'yan Talmon,
'Ya'yan Dakobi, maza na Teta, da Sami, a cikin dukan an
dari da talatin da tara.
5:29 Ma'aikatan Haikali: 'Ya'yan Isuwa, da 'ya'yan Asifa,
'Ya'yan Tabaot, maza, maza, da Sheras, da zuriyar Sud, maza
Faleas, ba 'ya'yan Labana, maza na Graba,
5:30 'Ya'yan Akuwa, da Uta, da 'ya'yan Ketab, da 'ya'yan Agaba,
bana ba Subai, bana ba Anan, bana ba Katuwa, bana banu ba
Geddur,
5:31 'Ya'yan Airus, 'ya'yan Daisan, da 'ya'yan Noeba, da zuriyarsa.
Kaseba, bana ba Gazera, bana ba Aziya, bana ba Fineis,
bana ba Azare, bana ba Bastai, bana ba Asana, bana ba Meani,
'Ya'yan Nafisi, maza na Akub, maza na Akifa, zuriyar Akifa
Assur, 'ya'yan Fir'ahim, da Basalot,
5:32 'Ya'yan Meeda, da 'ya'yan Kouta, da 'ya'yan Karriya, da zuriyarsa.
'Ya'yan Karcus, maza, da 'ya'yan Aserer, maza na Tumoi, da Nasit,
'ya'yan Atifa.
5:33 'Ya'yan barorin Sulemanu: 'Ya'yan Azafiyon, da zuriyarsa.
Farira, 'ya'yan Jeeli, zuriyar Lozon, zuriyar Isra'ila, da
'ya'yan Safet,
5:34 'Ya'yan Hagia, da 'ya'yan Fir'auna, da 'ya'yan Sabi, da 'ya'ya maza.
Ba Sarothie, ba ba Masias, ba Gar, ba Addus, da
'Ya'yan Suba, zuriyar Aferra, zuriyar Barodis, zuriyar Barodis, maza
Sabat, 'ya'yan Allom.
5:35 Duk ma'aikatan Haikali, da 'ya'yan ma'aikatan
Sulemanu, ɗari uku da saba'in da biyu ne.
5:36 Waɗannan sun fito ne daga Thermelet da Thelersas.
da Aalar;
5:37 Kuma ba za su iya nuna wa iyalansu, ko da stock, yadda suka kasance
Na Isra'ila: 'Ya'yan Ladan, ɗan Ban, da 'ya'yan Nekodan, shida
dari da hamsin da biyu.
5:38 Kuma daga cikin firistoci, waɗanda suka ƙwace matsayin firist, kuma sun kasance
ba a same shi ba: ’ya’yan Obdiya, da ’ya’yan Accoz, da ’ya’yan Addus, waɗanda
ya auri Augia ɗaya daga cikin 'ya'yan Barzelus, aka sa masa suna
suna.
5:39 Kuma a lokacin da aka nemi kwatancin dangin waɗannan mutane a cikin
rajista, kuma ba a same su ba, an cire su daga aiwatar da ofishin
na firist:
5:40 Domin a gare su Nehemias da Atariya ya ce, kada su kasance
masu tarayya da tsarkakakkun abubuwa, har sai da wani babban firist ya tashi da tufafi
da koyarwa da gaskiya.
5:41 Saboda haka na Isra'ila, daga gare su daga mai shekara goma sha biyu zuwa gaba, duk sun kasance a cikin
adadinsu ya kai dubu arba'in, banda barori maza da mata dubu biyu
dari uku da sittin.
5:42 Barorinsu maza da kuyangi sun kasance dubu bakwai da ɗari uku da arba'in
da bakwai: mawaƙa maza da mata, ɗari biyu da arba'in da arba'in da
biyar:
5:43 Raƙuma ɗari huɗu da talatin da biyar, dubu bakwai da talatin da shida
dawakai ɗari biyu da arba'in da biyar, dubu biyar da ɗari biyar
Dabbobi ashirin da biyar sun kasance a kan karkiya.
5:44 Kuma wasu daga cikin shugabannin iyalansu, a lõkacin da suka isa Haikali
Allahn da yake a Urushalima, ya yi alkawari zai sāke gina Haikali a nasa
wuri gwargwadon iyawarsu.
5:45 Kuma don ba a cikin tsarkakakkun taskar ayyukan, fam dubu
Zinariya, na azurfa dubu biyar, da rigunan firistoci ɗari.
5:46 Kuma haka firistoci, da Lawiyawa, da jama'a suka zauna a Urushalima.
kuma a cikin ƙasa, mawaƙa da ƴan ɗora; da dukan Isra'ila a cikin
kauyukansu.
5:47 Amma a lokacin da wata na bakwai ya kusa, da kuma lokacin da 'ya'yan Isra'ila
kowane mutum yana wurinsa, duk sun taru tare da yarda ɗaya
a cikin buɗaɗɗen Ƙofar Farko wadda take wajen gabas.
5:48 Sai Yesu, ɗan Yusufu, da firistoci, da 'yan'uwansa, suka tashi
Zorobabel ɗan Salatiyel, da 'yan'uwansa, kuma suka shirya tsafi
bagaden Allah na Isra'ila,
5:49 Don miƙa hadayu na ƙonawa a kan shi, bisa ga yadda aka bayyana
ya umarta a littafin Musa, mutumin Allah.
5:50 Kuma aka tattara zuwa gare su daga sauran al'ummai na ƙasar.
Suka kafa bagaden a kansa, domin dukan al'ummai
Ƙasar sun yi gāba da su, suka zalunce su. kuma su
Suka miƙa hadayu bisa ga lokaci, da hadayu na ƙonawa ga Ubangiji
Ubangiji safe da yamma.
5:51 Har ila yau, sun gudanar da idin bukkoki, kamar yadda aka umarta a cikin Doka.
suka kuma miƙa hadayu kowace rana kamar yadda aka saba.
5:52 Kuma bayan haka, da m oblations, da kuma hadaya na
Asabar, da na sabon wata, da dukan tsattsarkan idi.
5:53 Kuma dukan waɗanda suka yi wa Allah alkawari, suka fara miƙa hadayu ga
Allah daga ranar farko ga wata na bakwai, ko da yake Haikalin Ubangiji
Ubangiji bai riga ya gina ba.
5:54 Kuma suka ba wa magina da masassaƙa kudi, nama, da abin sha.
da fara'a.
5:55 Ga Sidon da Taya, kuma aka ba da motoci, don su kawo
itatuwan al'ul daga Libanus, wanda ya kamata a kawo ta hanyar iyo zuwa bakin teku
na Yafa, kamar yadda Sairus Sarkin Ubangiji ya umarce su
Farisa.
5:56 Kuma a shekara ta biyu da wata na biyu bayan ya zo Haikali
na Ubangiji a Urushalima ya fara Zorobabel ɗan Salatiyel, da Yesu Ubangiji
ɗan Yusufu, da 'yan'uwansu, da firistoci, da Lawiyawa.
da dukan waɗanda suka zo Urushalima daga zaman talala.
5:57 Kuma suka aza harsashin ginin Haikalin Allah a ranar farko ta Ubangiji
wata na biyu, a shekara ta biyu bayan da suka zo Yahudawa da
Urushalima.
5:58 Kuma suka nada Lawiyawa daga mai shekara ashirin bisa ayyukan
Ubangiji. Sai Yesu ya tashi tsaye, da 'ya'yansa da 'yan'uwansa, da Cadmiel
ɗan'uwansa, da 'ya'yan Madiyabun, tare da 'ya'yan Yoda, ɗan ɗa
Eliadun tare da 'ya'yansu, da 'yan'uwansu, da Lawiyawa duka, da zuciya ɗaya
masu aiwatar da kasuwanci, suna aiki don ci gaba da ayyukan a cikin
gidan Allah. Sai ma'aikatan suka gina Haikalin Ubangiji.
5:59 Sai firistoci suka tsaya saye da tufafinsu da kaɗe-kaɗe
kayan kida da ƙaho; Lawiyawa, 'ya'yan Asaf, suna da kuge.
5:60 Waƙar waƙoƙin godiya, da yabon Ubangiji, kamar yadda Dawuda
Sarkin Isra'ila ya naɗa.
5:61 Kuma suka raira waƙa da babbar murya songs ga yabon Ubangiji, domin
Madawwamiyar ƙaunarsa da ɗaukakarsa har abada ce a cikin Isra'ila duka.
5:62 Sai dukan jama'a suka busa ƙaho, kuma suka yi ihu da babbar murya.
rera waƙoƙin godiya ga Ubangiji don renon yara
gidan Ubangiji.
5:63 Har ila yau, na firistoci, da Lawiyawa, da shugabannin iyalansu, da
tsofaffin da suka ga tsohon gidan sun zo ginin wannan da
kuka da kuka mai girma.
5:64 Amma da yawa da busa ƙaho da murna suka yi ihu da babbar murya.
5:65 Domin kada a ji ƙaho domin kukan Ubangiji
Jama'a: duk da haka taron jama'a suka yi ta ƙara da ban mamaki, har aka ji
nesa nesa.
5:66 Saboda haka, sa'ad da maƙiyan kabilar Yahuza da na Biliyaminu suka ji.
sun zo sun san abin da ya kamata a ce amo na ƙaho.
5:67 Kuma suka gane cewa waɗanda suke daga zaman talala gina
Haikali ga Ubangiji Allah na Isra'ila.
5:68 Sai suka tafi zuwa Zorobabel, da Yesu, da shugabannin gidajen kakanni.
Ya ce musu, Za mu yi gini tare da ku.
5:69 Domin mu ma, kamar ku, yi wa Ubangijinku biyayya, kuma muna miƙa hadaya gare shi
Tun daga zamanin Azbazaret, Sarkin Assuriya, wanda ya kawo mu
nan.
5:70 Sa'an nan Zorobabel, da Yesu, da shugabannin iyalan Isra'ila suka ce
zuwa gare su, Ba na mu da ku, mu gina tare da Haikali ga Ubangiji
Ubangiji Allahnmu.
5:71 Mu kadai za mu gina wa Ubangijin Isra'ila, kamar yadda
Sairus Sarkin Farisa ya umarce mu.
5:72 Amma al'ummai na ƙasar suna kwance a kan mazaunan Yahudiya.
kuma ya rikitar da su, ya hana gininsu;
5:73 Kuma da mãkircinsu na asirce, da fizgar jama'a, da hayaniya
ya hana a gama ginin duk lokacin da sarki Sairus
sun rayu: don haka aka hana su ginin har na tsawon shekaru biyu.
har zuwa mulkin Dariyus.