1 Esdras
4:1 Sa'an nan na biyu, wanda ya yi magana game da ƙarfin sarki, ya fara
ka ce,
4:2 Ya ku maza, kada maza su fi ƙarfin waɗanda suke mulkin teku da ƙasa
da dukkan abubuwan da ke cikinsu?
4:3 Amma duk da haka sarki ya fi ƙarfin, gama shi ne ubangijin waɗannan abubuwa, kuma
Ya yi mulki a kansu. Kuma duk abin da ya umarce su su yi.
4:4 Idan ya umarce su su yi yaƙi da juna da juna, sai su yi
Ka sa su yaƙi abokan gāba, su tafi, su farfashe duwatsu
ganuwar da hasumiyai.
4:5 Suna kashe, kuma aka kashe, kuma ba su ƙetare dokar sarki
suna samun nasara, sun kawo wa sarki duka, da ganima, kamar yadda
sauran abubuwa.
4:6 Hakanan ga waɗanda ba sojoji ba, kuma ba su da alaƙa da yaƙe-yaƙe.
amma ku yi maza, idan sun sake girbe abin da suka shuka.
Sukan kai wa sarki, suna tilasta wa juna su biya haraji
sarki.
4:7 Amma duk da haka shi mutum ɗaya ne kawai. idan shi
umarni da su keɓe, suna daɗawa;
4:8 Idan ya yi umurni da a buge, suka buge; idan ya yi umurni da a halaka su
yi kufai; idan ya yi umarni a yi gini, sai su yi gini;
4:9 Idan ya umurci a sare, sun yanke; idan ya umarce su dasa
shuka.
4:10 Saboda haka, dukan jama'arsa da sojojinsa yi masa biyayya, kuma ya kwanta, ya
yana ci ya sha, ya huta.
4:11 Kuma waɗannan suna tsaro kewaye da shi, ba wanda zai iya tashi, ya yi
al'amarinsa, kuma ba su saba masa da komai ba.
4:12 Ya ku maza, ta yaya ya kamata ba sarki ya zama mafi girma, a lokacin da a irin wannan irin shi ne
biyayya? Kuma ya rike harshensa.
4:13 Sa'an nan na uku, wanda ya yi magana game da mata, da gaskiya, (wannan shi ne
Zorobabel) ya fara magana.
4:14 Ya ku maza, shi ne ba babban sarki, kuma ba taron mutane, kuma ba haka ba
shi ruwan inabi, wanda ya fi; To, wanene yake mulkinsu, ko kuma yake da
Ubangiji a kansu? ba mata bane?
4:15 Mata sun ɗauki sarki da dukan mutanen da suke mulkin teku da
ƙasa.
4:16 Har ma daga cikinsu suka zo, kuma suka ciyar da waɗanda suka shuka
gonakin inabi, daga inda ruwan inabi ya fito.
4:17 Waɗannan kuma suna yin tufafi ga maza; waɗannan suna kawo ɗaukaka ga maza; kuma
idan ba mata ba ba za su iya zama maza ba.
4:18 Haka ne, kuma idan maza sun tattara zinariya da azurfa, ko wani
abu mai kyau, Shin, ba su son mace mai kyau a cikin ni'ima da
kyau?
4:19 Kuma barin duk waɗanda abubuwa tafi, ba su gape, kuma ko da tare da bude
baki suka hada ido da ita; Kuma ba kowa ya fi so ba
ita fiye da azurfa, ko zinariya, ko wani abu mai kyau?
4:20 Wani mutum ya rabu da ubansa wanda ya rene shi, da nasu ƙasar.
Ya manne da matarsa.
4:21 Ba ya manne wa ya kashe ransa da matarsa. Kuma bã ya tunãni
uba, ba uwa, ko kasa.
4:22 Ta wannan kuma dole ne ku sani cewa mata sun mallaki ku
Ku yi aiki da wahala, ku ba da kuma kawo wa mace duka?
4:23 Haka ne, mutum ya ɗauki takobinsa, ya tafi hanyarsa don yin fashi da sata.
ku yi tafiya a kan teku da koguna;
4:24 Kuma ya dubi zaki, kuma ya tafi a cikin duhu. kuma lokacin da ya samu
sata, da lalacewa, da fashi, ya kawo ta ga ƙaunarsa.
4:25 Saboda haka, mutum ya fi son matarsa fiye da uba ko uwa.
4:26 Na'am, da yawa akwai waɗanda suka ƙare daga hazo ga mata, kuma suka zama
bayi saboda su.
4:27 Mutane da yawa kuma sun halaka, sun yi kuskure, kuma sun yi zunubi, domin mata.
4:28 Kuma yanzu ba ku gaskata ni ba? Sarki ba shi da girma a cikin ikonsa? kar ka
duk yankuna suna tsoron taba shi?
4:29 Amma duk da haka na gan shi da Apame, ƙwarƙwarar sarki, 'yar Ubangiji
Bartacus mai ban sha'awa, zaune a hannun dama na sarki,
4:30 Kuma shan kambi daga kan sarki, da kuma kafa shi a kanta
kai; Ita ma ta bugi sarki da hannunta na hagu.
4:31 Duk da haka, duk da haka, sarki ya gaze da ita da bude baki.
Idan ta yi masa dariya, shi ma ya yi dariya: amma idan ta ɗauki wani
Bacin ransa, sai sarki ya gagara yabo, don ta kasance
sake sulhu da shi.
4:32 Ya ku maza, ta yaya zai kasance, amma mata su kasance masu ƙarfi, tun da suna yin haka?
4:33 Sa'an nan sarki da hakimai suka dubi juna, don haka ya fara
fadin gaskiya.
4:34 Ya ku maza, mata ba su da ƙarfi? duniya mai girma ce, sararin sama kuma.
Rana tana da sauri cikin tafiyarsa, Gama yana kewaye da sammai
game da, kuma ya sake kama hanyarsa zuwa wurinsa a rana ɗaya.
4:35 Shin, ba shi ne mai girma wanda ya yi wadannan abubuwa? saboda haka gaskiya babba ce.
kuma ya fi kowa ƙarfi.
4:36 Dukan duniya tana kuka a kan gaskiya, kuma sama ta albarkace ta
Ya yi girgiza, ya yi makyarkyata da shi, ba kuwa da shi marar adalci.
4:37 Ruwan inabi mugu ne, sarki mugu ne, mata mugaye ne, duk yara
na mutane mugaye ne, kuma irin waɗannan munanan ayyukansu ne; kuma babu
gaskiya a cikinsu; A cikin rashin adalcinsu kuma za su lalace.
4:38 Amma ga gaskiya, ta dawwama, kuma kullum yana da ƙarfi; yana rayuwa kuma
nasara har abada abadin.
4:39 Tare da ita babu wani karɓar mutane ko lada; amma tana yi
abubuwan da suka dace, kuma suna nisantar duk wani abu na zalunci da mugunta;
Kuma dukan mutane suna yin kyau kamar ayyukanta.
4:40 Kuma a cikin ta hukunci babu wani rashin adalci. kuma ita ce qarfi.
mulki, iko, da daukaka, na kowane zamani. Albarka ta tabbata ga Allah na gaskiya.
4:41 Kuma da cewa ya yi shiru. Sai dukan mutane suka yi ihu, da
Ya ce: “Gaskiya ne mai girma, kuma mai girma a kan kowane abu.
4:42 Sa'an nan sarki ya ce masa, "Ka tambayi abin da kake so fiye da yadda aka nada."
A cikin rubuce-rubucen, za mu ba ka, gama ka fi hikima.
kuma za ku zauna kusa da ni, a ce da ku dan uwana.
4:43 Sa'an nan ya ce wa sarki: "Ka tuna da wa'adin da ka yi
Gina Urushalima, a ranar da ka zo mulkinka.
4:44 Kuma ya aika da dukan tasoshin da aka kwashe daga Urushalima.
wanda Sairus ya keɓe, sa'ad da ya yi alkawari zai hallaka Babila, ya aika
su kuma can.
4:45 Ka kuma yi rantsuwa da gina Haikalin, wanda Edomawa suka ƙone
sa'ad da Kaldiyawa suka mayar da Yahudiya kufai.
4:46 Kuma yanzu, Ya Ubangiji sarki, wannan shi ne abin da nake bukata, kuma abin da na
sha'awar ku, kuma wannan ita ce 'yancin ɗan adam yana fitowa daga
Don haka ina roƙonka ka cika wa'adi, cikawa
Wanda da bakinka ka yi wa'adi ga Sarkin Sama.
4:47 Sa'an nan sarki Dariyus ya miƙe, ya sumbace shi, kuma ya rubuta masa wasiƙu
zuwa ga duk ma'aji da hakimai da hakimai da hakimai, cewa
su isar da shi lafiya a kan hanyarsu da shi da duk wanda ya tafi
tare da shi don gina Urushalima.
4:48 Ya kuma rubuta wasiƙu zuwa ga sarakunan da suke a Celosyria da
Fenike, da su a Libanus, cewa su kawo itacen al'ul
daga Libanus har zuwa Urushalima, da cewa za su gina birnin da
shi.
4:49 Ya kuma rubuta wa dukan Yahudawa waɗanda suka fita daga mulkinsa zuwa
Bayahude, game da 'yancinsu, cewa babu jami'in, ba mai mulki, a'a
Laftanar, ko ma'aji, ya kamata ya shiga cikin kofofinsu da karfi;
4:50 Kuma cewa duk ƙasar da suke riƙe ya zama 'yanci ba tare da haraji;
Edomawa kuma su ba da garuruwan Yahudawa waɗanda suke
sai suka rike:
4:51 Ee, cewa a kowace shekara ya kamata a ba da talanti ashirin ga ginin
Haikalin, har lokacin da aka gina shi;
4:52 Da sauran talanti goma a kowace shekara, don kula da hadayun ƙonawa
Bagade kowace rana, kamar yadda aka umarta a ba da goma sha bakwai.
4:53 Kuma cewa dukan waɗanda suka tafi daga Babila, gina birnin, za su samu
'yanci 'yanci, kazalika da su a matsayin zuriyarsu, da dukan firistoci cewa
tafi.
4:54 Ya kuma rubuta game da. da tufafin firistoci
inda suke hidima;
4:55 Haka nan kuma ga ayyukan Lawiyawa, da za a ba su har zuwa lokacin
Ranar da aka gama Haikalin, Urushalima kuma ta gina.
4:56 Kuma ya umurci a ba duk wanda ya kiyaye birnin fensho da lada.
4:57 Ya kuma kori dukan kayayyakin da Sairus ya kafa daga Babila
ban da; Dukan abin da Sairus ya ba da umarni, shi ne ya umarta
Hakanan za a yi, a aika zuwa Urushalima.
4:58 Yanzu a lokacin da wannan saurayi ya fita, ya ɗaga fuskarsa zuwa sama
zuwa Urushalima, kuma ya yabi Sarkin Sama.
4:59 Kuma ya ce, "Daga gare ku nasara zai zo, daga gare ku ne hikima da naka."
daukaka ce, ni bawanka ne.
4:60 Albarka gare ka, wanda ka ba ni hikima: gama gare ka na gode, O
Ubangijin kakanninmu.
4:61 Kuma don haka ya ɗauki wasiƙun, ya fita, ya tafi Babila, kuma
Ya faɗa wa 'yan'uwansa duka.
4:62 Kuma suka yabi Allah na kakanninsu, domin ya ba su
'yanci da 'yanci
4:63 Don haura, da kuma gina Urushalima, da Haikali wanda ake kira da nasa
Suna: Suka yi liyafa da kayan kaɗe-kaɗe da murna har bakwai
kwanaki.