1 Labari
27:1 Yanzu, 'ya'yan Isra'ila, bisa ga yawansu, don sani, shugabannin gidajen kakanni
da shugabannin dubu dubu da ɗari ɗari, da shugabanninsu waɗanda suka yi hidima
sarki a kowane hali na kwasa-kwasan, wanda ya shigo da fita wata
ta wata a duk tsawon watannin shekara, kowane kwas ya kasance
dubu ashirin da hudu.
27:2 A kan farko hanya ga watan fari ya Yashobewam, ɗan
Zabdiyel, mutum dubu ashirin da huɗu ne a cikin ƙungiyarsa.
27:3 Daga cikin 'ya'yan Feresa, shi ne shugaban dukan shugabannin sojoji
na farkon watan.
27:4 Kuma a kan hanya na wata na biyu Dodai, Ba'ahohiye, da nasa
Miklot kuma mai mulki ne. Haka kuma su ashirin ne
da dubu hudu.
27:5 Na uku shugaban sojojin ga wata na uku Benaiya, ɗan
Yehoyada, babban firist, yana cikin rukuninsa ashirin da huɗu
dubu.
27:6 Wannan shi ne Benaiya, wanda shi ne mai ƙarfi a cikin talatin, kuma a sama
talatin: A cikin tawagarsa akwai Ammizabad ɗansa.
27:7 Na huɗu shugaba ga wata na huɗu shi ne Asahel, ɗan'uwan Yowab.
Zabadiya ɗansa na biye da shi
dubu.
27:8 Shugaba na biyar ga wata na biyar shi ne Shamhut Ba'izrah.
Kus dinsa dubu ashirin da hudu ne.
27:9 Shugaban na shida ga wata na shida shi ne Ira, ɗan Ikkesh
Mutum dubu ashirin da huɗu (24,000) ne a cikin ƙungiyarsa.
27:10 Na bakwai shugaba ga wata na bakwai shi ne Helez Bafeloni, na ƙasar
Mutanen Ifraimu, dubu ashirin da huɗu ne a cikin ƙungiyarsa.
27:11 Shugaban na takwas ga wata na takwas shi ne Sibbekai, Ba Husha, na ƙasar.
Zaraiyawa dubu ashirin da huɗu ne a cikin ƙungiyarsa.
27:12 Shugaban na tara ga wata na tara Abiezer Ba Aneto, na
Mutanen Biliyaminu, dubu ashirin da huɗu ne a cikin ƙungiyarsa.
27:13 Shugaba na goma ga wata na goma shi ne Maharai, Ba Netofa, na
Zaraiyawa dubu ashirin da huɗu ne a cikin ƙungiyarsa.
27:14 Shugaba na goma sha ɗaya ga wata na goma sha ɗaya shi ne Benaiya mutumin Firaton.
Na kabilar Ifraimu, su ashirin da huɗu ne a cikin ƙungiyarsa
dubu.
27:15 Shugaban na goma sha biyu ga wata na goma sha biyu shi ne Heldai Ba Netofa.
Na Otniyel.
27:16 Bugu da ƙari, bisa kabilan Isra'ila: mai mulkin Ra'ubainu
Eliyezer ɗan Zikri, shi ne na kabilar Saminu Shefatiya ɗansa
Maacha:
27:17 Daga cikin Lawiyawa, Hashabiya, ɗan Kemuwel, na Haruna, Zadok.
27:18 Daga Yahuza, Elihu, ɗaya daga cikin 'yan'uwan Dawuda: na Issaka, Omri, ɗan.
da Michael:
27:19 Daga Zabaluna, Ismaiya, ɗan Obadiya, na Naftali, Yerimot ɗan.
da Azriel:
27:20 Hosheya ɗan Azaziya na kabilar Ifraimu, daga rabin kabilar.
Joel ɗan Fedaiya na iyalin Manassa.
27:21 Iddo ɗan Zakariya, daga rabin kabilar Manassa a Gileyad.
Biliyaminu, Ya'asiyel ɗan Abner.
27:22 Daga Dan, Azarel, ɗan Yeroham. Waɗannan su ne shugabannin kabilan
na Isra'ila.
27:23 Amma Dawuda bai ƙidaya su tun daga mai shekara ashirin zuwa ƙasa.
Gama Ubangiji ya ce zai ƙara yawan Isra'ila kamar taurari
sammai.
27:24 Yowab, ɗan Zeruya, fara ƙidaya, amma bai gama ba, domin
Aka yi fushi da Isra'ila saboda haka. Haka kuma ba a sanya lambar ba
labarin tarihin sarki Dawuda.
27:25 Kuma shugaban taskõkin sarki Azmawet, ɗan Adiyel.
rumbunan ajiya a gonaki, da garuruwa, da ƙauyuka, da
Yehonatan ɗan Azariya shi ne a kagara.
27:26 Kuma a kan waɗanda suka yi aikin gona don noman ƙasa
Ezeri ɗan Kelub.
27:27 Kuma a kan gonakin inabi Shimai, Ba Ramat ne, a kan amfanin gonakin
Zabdi mutumin Shifmie shi ne gonakin inabin rumbun ruwan inabi.
27:28 Kuma bisa itatuwan zaitun, da sycomore itatuwan da suke a cikin ƙasa
Filistiyawa ne Ba'alhanan Ba'al-gedera, a bisa rumfunan mai
Joash:
27:29 Kuma bisa garken da suke kiwo a Sharon shi ne Shitrai Ba Sharon
Shafat ɗan Adlai ne shugaban garkunan da suke cikin kwaruruka.
27:30 A kan raƙuma kuma Obil, Ba Isma'il, kuma bisa jakunan
Jehdeiya Ba Meronoth:
27:31 Kuma bisa garken ya Jaziz Ba Hagerite. Duk waɗannan su ne masu mulkin
dukiyar da ta sarki Dawuda.
27:32 Har ila yau, kawun Dawuda, Jonatan, ya kasance mashawarci, mutum mai hikima, kuma marubuci.
Yehiyel ɗan Hakmoni yana tare da 'ya'yan sarki.
27:33 Kuma Ahitofel shi ne mashawarcin sarki, kuma Hushai Ba'arkite ne
abokin sarki:
27:34 Kuma bayan Ahitofel, Yehoyada, ɗan Benaiya, da Abiyata.
Yowab ne shugaban sojojin sarki.