1 Labari
26:1 Game da ƙungiyoyin masu tsaron ƙofofi: Meshelemiya na iyalin Kora
ɗan Kore, na zuriyar Asaf.
26:2 'Ya'yan Meshelemiya, su ne Zakariya ɗan farin, Yediyayel, ɗan fari.
na biyu, Zabadiya na uku, da Jatniyel na huɗu,
26:3 Elam na biyar, Yehohanan na shida, Elioenai na bakwai.
26:4 Har ila yau, 'ya'yan Obed-edom, Shemaiya, ɗan fari, Yehozabad
na biyu, Yowa na uku, da Sakar na huɗu, da Netanel
na biyar,
26:5 Ammiyel na shida, Issaka na bakwai, Feultai na takwas.
albarkace shi.
26:6 Har ila yau, an haifa wa Shemaiya ɗansa 'ya'ya, waɗanda suka yi mulki a ko'ina
Gidan mahaifinsu, gama su jarumawa ne.
26:7 'Ya'yan Shemaiya; Otni, da Refael, da Obed, da Elzabad, wanda
'Yan'uwa jarumawa ne, Elihu, da Semakiya.
26:8 Duk waɗannan daga cikin 'ya'yan Obed-edom: su da 'ya'yansu da nasu
'Yan'uwa sittin da biyu ne, ƙwararrun jarumawa don yin hidima
na Obeddom.
26:9 Kuma Meshelemiya yana da 'ya'ya maza da' yan'uwa, jarumawa, goma sha takwas.
26:10 Har ila yau, Hosa, na zuriyar Merari, yana da 'ya'ya maza. Simri shugaban, (for
Ko da yake shi ba ɗan fari ba ne, duk da haka mahaifinsa ya naɗa shi shugaba;)
26:11 Hilkiya na biyu, Tebaliya na uku, Zakariya na huɗu.
'Ya'yan Hosa, maza da 'yan'uwansu goma sha uku ne.
26:12 Daga cikin waɗannan akwai ƙungiyoyin masu tsaron ƙofofi, har ma da manyan mutane.
suna tsare juna da juna, don su yi hidima a Haikalin Ubangiji.
26:13 Kuma suka jefa kuri'a, kazalika da ƙanana da babba, bisa ga
Gidan kakanninsu, ga kowace kofa.
26:14 Kuri'a a wajen gabas ta faɗo a kan Shelemiya. Sai ga Zakariya ɗansa, a
mashawarci mai hikima, sun jefa kuri'a; Kuri'a tasa ta fito wajen arewa.
26:15 Zuwa Obed-edom wajen kudu; da kuma ga 'ya'yansa maza gidan Asuffim.
26:16 Kuri'a ta faɗo a Shuffim da Hosa zuwa yamma tare da Ƙofar
Shalleket yana kan hanyar Haura, yana fuskantar tsaro.
26:17 Lawiyawa shida ne a wajen gabas, huɗu a arewa, huɗu a rana.
kuma wajen Asuppim biyu da biyu.
26:18 A Parbar wajen yamma, hudu a kan titi, kuma biyu a Parbar.
26:19 Waɗannan su ne ƙungiyoyin masu tsaron ƙofofi a cikin 'ya'yan Kore, kuma daga cikinsu
'Ya'yan Merari.
26:20 Kuma daga cikin Lawiyawa, Ahija shi ne mai lura da baitulmalin Haikalin Allah.
da kuma a kan dukiyar da aka keɓe.
26:21 Amma game da 'ya'yan Laadan; 'Ya'yan Laadan Ba Gershon,
Shugabannin gidajen kakanni, na Laadan Bagershone, su ne Yehieli.
26:22 'Ya'yan Yehieli; Zetam, da Yowel ɗan'uwansa, waɗanda suka kasance a kan
dukiyar Haikalin Ubangiji.
26:23 Daga Amramawa, da Izhara, da Hebroniyawa, da Uzziyel.
26:24 Kuma Shebuwel, ɗan Gershom, ɗan Musa, shi ne shugaban Ubangiji
dukiya.
26:25 Kuma 'yan'uwansa ta wurin Eliyezer. Rehabaya ɗansa, da Yeshaiya ɗansa, da
Yoram ɗansa, da Zikri ɗansa, da Shelomit ɗansa.
26:26 Shelomit da 'yan'uwansa suna lura da dukan dukiya na Ubangiji
Keɓaɓɓun abubuwan da sarki Dawuda, da shugabannin gidajen kakanni suka yi
Shugabanni na dubu dubu da ɗari ɗari, da shugabannin runduna
sadaukarwa.
26:27 Daga cikin ganimar da aka samu a cikin yaƙe-yaƙe, sun keɓe don kula da gidan
na Ubangiji.
26:28 da dukan abin da Sama'ila maigani, da Saul, ɗan Kish, da Abner
ɗan Ner, da Yowab ɗan Zeruya, suka keɓe. kuma duk wanda
Ya keɓe kowane abu, yana ƙarƙashin ikon Shelomit da nasa
'yan'uwa.
26:29 Na zuriyar Izhara, Kenaniah da 'ya'yansa maza, su ne na waje kasuwanci
bisa Isra'ila, ga hakimai da alƙalai.
26:30 Kuma daga Hebroniyawa, Hashabiya da 'yan'uwansa, jarumawa.
dubu da ɗari bakwai (1,700) su ne shugabannin Isra'ila a kan wannan
A hayin Urdun wajen yamma da dukan ayyukan Ubangiji da na hidima
na sarki.
26:31 Daga cikin Hebroniyawa akwai Yeriya, shugaban, a cikin Hebroniyawa.
bisa ga zuriyar kakanninsa. A cikin shekara ta arba'in na
Aka neme su a sarautar Dawuda, aka same su a cikinsu
Ƙwararrun jarumawa a Yazar ta Gileyad.
26:32 Kuma 'yan'uwansa, mayaƙa, dubu biyu da ɗari bakwai
shugabannin gidajen kakanni, waɗanda sarki Dawuda ya naɗa su sarakunan Ra'ubainu
Gadawa, da rabin kabilar Manassa, bisa ga kowane al'amari
Allah, da al'amuran sarki.