1 Labari
22:1 Sa'an nan Dawuda ya ce: "Wannan shi ne Haikalin Ubangiji Allah, kuma wannan shi ne
bagaden hadaya ta ƙonawa domin Isra'ila.
22:2 Sai Dawuda ya yi umarni a tara baƙin da suke cikin birnin
ƙasar Isra'ila; Ya sa magina su sassaƙa duwatsu don su gina Haikalin
gidan Allah.
22:3 Kuma Dawuda ya shirya baƙin ƙarfe a yalwace domin ƙusoshi domin ƙofofin Ubangiji
Ƙofofi, da kuma ga haɗin gwiwa; da tagulla mai yawa ba tare da nauyi ba;
22:4 Har ila yau, itatuwan al'ul a yalwace, ga Sidoniyawa da na Taya
Ya kawo wa Dawuda itacen al'ul da yawa.
22:5 Sai Dawuda ya ce, "Ɗana Sulemanu matashi ne, mai taushi, da gidan da
Za a gina domin Ubangiji dole ne ya zama da girma da girma, da daraja da kuma
Mai ɗaukaka ko'ina cikin ƙasashe: Saboda haka yanzu zan yi shiri
domin shi. Dawuda kuwa ya yi shiri sosai kafin mutuwarsa.
22:6 Sa'an nan ya kira Sulemanu, ɗansa, kuma ya umarce shi ya gina Haikali
Domin Ubangiji Allah na Isra'ila.
22:7 Sai Dawuda ya ce wa Sulemanu, "Ɗana, amma ni, a zuciyata na gina
Haikali ga sunan Ubangiji Allahna.
22:8 Amma maganar Ubangiji ta zo gare ni, yana cewa: "Ka zubar da jini
Yaƙe-yaƙe, kun yi manyan yaƙe-yaƙe, ba za ku gina wa kansu gida ba
sunana, domin ka zubar da jini mai yawa a duniya a gabana.
22:9 Sai ga, za a haifa muku ɗa, wanda zai zama mutum na hutawa. kuma I
Zai ba shi hutawa daga dukan abokan gābansa da suke kewaye da shi, gama sunansa zai yi
zama Sulemanu, zan ba Isra'ila salama da zaman lafiya a zamaninsa.
22:10 Zai gina Haikali domin sunana; Shi kuwa zai zama ɗa na, ni kuwa zan yi
ubansa; Zan kafa kursiyin mulkinsa
Isra'ila har abada.
22:11 Yanzu, ɗana, Ubangiji ya kasance tare da kai. Kuma ka wadata, kuma ka gina
Haikalin Ubangiji Allahnku, kamar yadda ya faɗa a kanku.
22:12 Ubangiji ne kaɗai ya ba ku hikima da fahimta, kuma ya ba ku umarni
game da Isra'ila, domin ku kiyaye dokar Ubangiji Allahnku.
22:13 Sa'an nan za ku ci nasara, idan kun lura don cika ka'idodi da kuma
Hukunce-hukuncen da Ubangiji ya umarci Musa a kan Isra'ilawa
mai ƙarfi, mai ƙarfin zuciya; Kada ku ji tsoro, kuma kada ku firgita.
22:14 Yanzu, sai ga, a cikin wahalata na shirya domin Haikalin Ubangiji
na zinariya talanti dubu ɗari, da dubu dubu na zinariya
azurfa; da tagulla da baƙin ƙarfe mara nauyi; domin yana da yawa.
Na shirya katako da dutse; Kuma kuna iya ƙarawa a ciki.
22:15 Har ila yau, akwai ma'aikata da yawa tare da ku, ma'aikata, da ma'aikata
dutse da katako, da kowane irin wayo maza ga kowane iri
aiki.
22:16 Daga zinariya, da azurfa, da tagulla, da baƙin ƙarfe, babu
lamba. Saboda haka, ka tashi, ka yi, Ubangiji kuwa ya kasance tare da kai.
22:17 Dawuda kuma ya umarci dukan sarakunan Isra'ila su taimaki ɗansa Sulemanu.
yana cewa,
22:18 Ashe, Ubangiji Allahnku ba ya tare da ku? Ashe, bai hutar da ku ba?
kowane bangare? Gama ya ba da mazaunan ƙasar zama nawa
hannu; Aka mallake ƙasar a gaban Ubangiji da gaban jama'arsa.
22:19 Yanzu saita zuciyarku da ranku don neman Ubangiji Allahnku. tashi
Saboda haka, ku gina Haikalin Ubangiji Allah, domin ku kawo akwatin alkawari
na alkawarin Ubangiji, da tsarkakakkun kayayyakin Allah a Haikalin
Za a gina wa sunan Ubangiji.