1 Labari
20:1 Kuma shi ya faru da cewa, bayan da shekara ta ƙare, a lokacin da
Sarakuna sukan fita yaƙi, Yowab kuwa ya jagoranci rundunar sojoji suka lalace
Ƙasar Ammonawa, suka zo suka kewaye Rabba da yaƙi. Amma
Dawuda ya zauna a Urushalima. Yowab kuwa ya ci Rabba ya hallaka ta.
20:2 Kuma Dawuda ya ɗauki kambi na Sarkinsu daga kansa, kuma ya same shi
a auna talanti guda na zinariya, akwai duwatsu masu daraja a ciki. kuma shi
Aka sa a kan Dawuda, ya kuma kwaso ganima da yawa
na birni.
20:3 Kuma ya fito da mutanen da suke a cikinta, kuma ya yanyanke su da sawdust.
Kuma da harrows na baƙin ƙarfe, da gatari. Haka Dawuda ya yi da duka
garuruwan Ammonawa. Da Dawuda da dukan jama'a
ya koma Urushalima.
20:4 Kuma shi ya faru da cewa, bayan wannan, da aka yi yaƙi a Gezer
Filistiyawa; Sa'an nan Sibbekai mutumin Husha ya kashe Siffai
na daga cikin 'ya'yan ƙato ne, aka rinjaye su.
20:5 Kuma aka sake yi yaƙi da Filistiyawa. da Elhanan ɗan
Yayir ya kashe Lahmi, ɗan'uwan Goliyat Bagitte, wanda sandan mashinsa
ya kasance kamar katakon masaƙa.
20:6 Kuma duk da haka kuma an sake yin yaƙi a Gat, inda wani mutum mai girman gaske yake.
wanda yatsunsu da yatsotsi ashirin hudu ne, shida a kowane hannu, shida
a kowace ƙafa kuma shi ma ɗan ƙato ne.
20:7 Amma sa'ad da ya yi wa Isra'ila, Jonatan, ɗan Shimeya, ɗan'uwan Dawuda
kashe shi.
20:8 Waɗannan an haife su ga giant a Gat; kuma suka fadi da hannun
Dawuda, kuma ta hannun barorinsa.