1 Labari
19:1 Yanzu ya zama bayan wannan, Nahash, Sarkin 'ya'yan
Ammon ya rasu, ɗansa kuma ya gāji sarautarsa.
19:2 Sai Dawuda ya ce, "Zan yi wa Hanun, ɗan Nahash alheri.
Domin mahaifinsa ya yi mini alheri. Dawuda kuwa ya aiki manzanni zuwa wurin
Ka ƙarfafa shi game da mahaifinsa. Fādawan Dawuda kuwa suka shigo
Ƙasar Ammonawa zuwa ga Hanun, domin ta'azantar da shi.
19:3 Amma sarakunan Ammonawa suka ce wa Hanun, "Kana tsammani
Dawuda yana girmama mahaifinka, Da ya aika masu ta'aziyya
ka? Ashe, barorinsa ba su zo wurinka domin su nema ba
Ka kifar da su, da leƙen asirin ƙasar?
19:4 Saboda haka Hanun ya kama barorin Dawuda, ya aske su, ya yanke
Tufafinsu a tsakiya da ƙura, ya sallame su.
19:5 Sa'an nan wasu suka tafi, suka faɗa wa Dawuda yadda aka bauta wa mutanen. Shi kuma
Aka aiko su tarye su, gama mutanen sun ji kunya ƙwarai. Sarki ya ce.
Ku dakata a Yariko har gemunku su yi girma, sa'an nan ku koma.
19:6 Sa'ad da Ammonawa suka ga sun yi wa kansu abin ƙyama
Hanun da Ammonawa suka aika wa Dawuda talanti dubu
Azurfa don a yi ijara da su karusai da mahayan dawakai daga Mesofotamiya, da na gida
Suriyamaaka, kuma daga Zoba.
19:7 Sai suka yi hayan karusai dubu talatin da biyu, da Sarkin Ma'aka
da mutanensa; wanda ya zo ya kafa sansani a gaban Medeba. Da 'ya'yan
Ammonawa suka taru daga garuruwansu, suka zo
yaƙi.
19:8 Kuma a lõkacin da Dawuda ya ji, ya aiki Yowab, da dukan rundunar mayaƙa
maza.
19:9 Kuma 'ya'yan Ammon suka fita, kuma suka jẽre a jẽre a gabãni
Ƙofar birnin, sarakunan da suka zo su kaɗai suke ciki
filin.
19:10 Sa'ad da Yowab ya ga an shirya yaƙi da shi gaba da baya.
Ya zaɓi ɗaya daga cikin zaɓaɓɓun Isra'ilawa, ya sa su gaba da su
Siriyawa.
19:11 Kuma sauran jama'a, ya ba da a hannun Abishai
Ɗan'uwa, suka jā dāgar yaƙi da Ammonawa.
19:12 Sai ya ce, "Idan Suriyawa sun fi ƙarfina, sa'an nan ku taimake ni
Ni, amma idan Ammonawa suka fi ƙarfin ku, zan yi
taimake ka.
19:13 Ku kasance da ƙarfin hali, kuma bari mu yi da kanmu jaruntaka domin mu
jama'a, da garuruwan Allahnmu, bari Ubangiji ya yi abin da yake
mai kyau a wurinsa.
19:14 Sai Yowab da mutanen da suke tare da shi matso kusa da Suriyawa
zuwa yaƙi; Suka gudu a gabansa.
19:15 Sa'ad da Ammonawa suka ga Suriyawa sun gudu
Shi ma ya gudu a gaban Abishai, ɗan'uwansa, ya shiga birnin.
Sa'an nan Yowab ya zo Urushalima.
19:16 Sa'ad da Suriyawa suka ga Isra'ilawa sun ci nasara a kansu.
Suka aiki manzanni, suka fito da Suriyawa da suke hayin dutse
Shobak, shugaban sojojin Hadadezer, ya yi gaba
su.
19:17 Kuma aka faɗa wa Dawuda. Ya tattara Isra'ila duka ya haye
Urdun kuwa ya ci su, ya jā dāgar yaƙi da su. Don haka
Sa'ad da Dawuda ya jā dāgar yaƙi da Suriyawa, suka yi yaƙi
tare da shi.
19:18 Amma Suriyawa suka gudu daga gaban Isra'ila. Dawuda kuwa ya kashe Suriyawa bakwai
dubu arba'in (40,000 ) masu yaƙi da karusai, da masu ƙafa dubu arba'in
ya kashe Shobach kyaftin na rundunar.
19:19 Sa'ad da barorin Hadadezer suka ga an ci su da muni
A gaban Isra'ilawa, suka yi sulhu da Dawuda, kuma suka zama bayinsa.
Suriyawa kuwa ba za su ƙara taimaki Ammonawa ba.