1 Labari
18:1 Yanzu bayan wannan shi ya faru da cewa, Dawuda ya bugi Filistiyawa, kuma
Suka mallake su, suka ƙwace Gat da garuruwanta daga hannun Ubangiji
Filistiyawa.
18:2 Kuma ya bugi Mowab. Mowabawa kuwa suka zama bayin Dawuda, suka kawo
kyautai.
18:3 Kuma Dawuda ya bugi Hadadezer, Sarkin Zoba, har zuwa Hamat
Ka kafa mulkinsa a bakin kogin Yufiretis.
18:4 Kuma Dawuda ya ƙwace karusai dubu, da dubu bakwai
mahaya dawakai, da mahayan ƙafa dubu ashirin (20,000 ).
Dawakan karusai, amma an ajiye musu karusai ɗari.
18:5 Kuma a lokacin da Suriyawa na Dimashƙu suka zo don su taimaki Hadadezer, Sarkin Zoba.
Dawuda kuwa ya kashe Suriyawa mutum dubu ashirin da biyu (22,000).
18:6 Sa'an nan Dawuda ya sa ƙungiyoyin sojoji a Suriya-dimashƙu. Suriyawa kuwa suka zama
Fādawan Dawuda, suka kawo kyautai. Ta haka Ubangiji ya kiyaye Dawuda
duk inda yaje.
18:7 Kuma Dawuda ya ɗauki garkuwoyi na zinariya waɗanda suke a kan barorin
Hadadezer, ya kai su Urushalima.
18:8 Haka kuma daga Tibhat, kuma daga Kun, biranen Hadadezer, kawo Dawuda
Tagulla da yawa, wanda Sulemanu ya yi tekun tagulla, da ginshiƙai.
da tasoshin tagulla.
18:9 Sa'ad da Tou, Sarkin Hamat, ya ji yadda Dawuda ya karkashe dukan sojojin
Hadadezer Sarkin Zoba;
18:10 Ya aiki Hadoram ɗansa zuwa wurin sarki Dawuda, don ya tambaye shi lafiya, da kuma
Ku taya shi murna, gama ya yi yaƙi da Hadadezer, ya buge shi
shi; (gama Hadadezer ya yi yaƙi da Tou;) da shi da kowane irin yaƙi
Tasoshi na zinariya, da na azurfa, da tagulla.
18:11 Sarki Dawuda kuma ya keɓe su ga Ubangiji, da azurfa da zinariya
zinariya da ya kawo daga dukan waɗannan al'ummai; daga Edom, kuma daga Mowab,
kuma daga Ammonawa, kuma daga Filistiyawa, kuma daga
Amalek
18:12 Abishai, ɗan Zeruya, ya kashe Edomawa a cikin kwarin.
na gishiri dubu goma sha takwas.
18:13 Kuma ya sa sojoji a Edom. Dukan Edomawa kuwa suka zama na Dawuda
bayi. Ta haka Ubangiji ya kiyaye Dawuda duk inda ya tafi.
18:14 Saboda haka, Dawuda ya yi mulki a kan dukan Isra'ila, kuma ya yi hukunci da adalci
a cikin dukan mutanensa.
18:15 Kuma Yowab, ɗan Zeruya, shi ne shugaban runduna. da Yehoshafat ɗan
na Ahilud, mai rikodi.
18:16 Kuma Zadok, ɗan Ahitub, da Abimelek, ɗan Abiyata, su ne
firistoci; Shavsha shi ne magatakarda.
18:17 Kuma Benaiya, ɗan Yehoyada, shi ne shugaban Keretiyawa da
Peletites; 'Ya'yan Dawuda, maza, su ne shugabannin sarki.