1 Labari
15:1 Kuma Dawuda ya gina masa gidaje a birnin Dawuda, kuma ya shirya wani wuri domin
akwatin alkawarin Allah ya kafa masa alfarwa.
15:2 Sai Dawuda ya ce, "Ba wanda ya isa ya ɗauki akwatin alkawarin Allah, sai Lawiyawa
Ubangiji ya zaɓa su ɗauki akwatin alkawarin Allah, su yi masa hidima
shi har abada.
15:3 Kuma Dawuda ya tara dukan Isra'ilawa zuwa Urushalima, domin a kawo akwatin alkawari
na Ubangiji zuwa wurinsa, wanda ya shirya dominsa.
15:4 Kuma Dawuda ya tattara 'ya'yan Haruna, maza, da Lawiyawa.
15:5 Na 'ya'yan Kohat; Uriyel shugaba, da 'yan'uwansa ɗari da
ashirin:
15:6 Daga cikin 'ya'yan Merari; Asaya shugaban, da 'yan'uwansa ɗari biyu
da ashirin:
15:7 Daga cikin 'ya'yan Gershom; Yowel shugaba, da 'yan'uwansa ɗari da
talatin:
15:8 Daga cikin 'ya'yan Elizafan; Shemaiya babba, da 'yan'uwansa biyu
dari:
15:9 Na 'ya'yan Hebron; Eliyel shugaba, da 'yan'uwansa tamanin.
15:10 Na 'ya'yan Uzziyel; Amminadab shugaba, da 'yan'uwansa ɗari
da goma sha biyu.
15:11 Kuma Dawuda ya kirawo Zadok, da Abiyata, firistoci, da kuma a gaban firistoci
Lawiyawa, domin Uriyel, da Asaya, da Yowel, da Shemaiya, da Eliyel, da
Aminadab,
15:12 Ya ce musu: "Ku ne shugabannin gidajen kakannin Lawiyawa.
ku tsarkake kanku, da ku da ʼyanʼuwanku, domin ku yi tashe
akwatin alkawarin Ubangiji Allah na Isra'ila zuwa wurin da na shirya dominsa
shi.
15:13 Domin domin ba ku yi shi da farko, Ubangiji Allahnmu ya ɓata
a kanmu, sabõda haka, ba mu nẽme shi a kan haƙĩƙa ba.
15:14 Don haka firistoci da Lawiyawa suka tsarkake kansu domin su kawo akwatin alkawari
na Ubangiji Allah na Isra'ila.
15:15 Sai 'ya'yan Lawiyawa suka ɗauki akwatin alkawarin Allah a kafaɗunsu
A bisa sandunan kamar yadda Musa ya umarta bisa ga maganar Ubangiji
Ubangiji.
15:16 Sai Dawuda ya yi magana da shugabannin Lawiyawa su nada 'yan'uwansu
Ku zama mawaƙa da kayan kiɗe-kaɗe da garayu da garayu da kuma
kuge, suna ta ƙara, ta wurin ɗaga murya da farin ciki.
15:17 Saboda haka Lawiyawa nada Heman, ɗan Yowel. da na ’yan’uwansa.
Asaph ɗan Berikiya; da na 'ya'yan Merari, 'yan'uwansu.
Etan ɗan Kushaiya;
15:18 Kuma tare da su, 'yan'uwansu na biyu digiri, Zakariya, Ben, da
da Yaziyel, da Shemiramot, da Yehiyel, da Unni, da Eliyab, da Benaiya, kuma
Ma'aseya, da Mattitiah, da Elifele, da Mikneiya, da Obed-edom, da kuma
Jeiel, 'yan dako.
15:19 Saboda haka, mawaƙa, Heman, Asaf, da Etan, aka nada su yi sauti da.
kuge na tagulla;
15:20 kuma Zakariya, da Aziyel, da Shemiramot, kuma Yehiyel, da Uni, kuma
Eliyab, da Ma'aseya, da Benaiya, suna da kayan ƙera kayan marmari a kan Alamot.
15:21 kuma Mattitiah, kuma Elifeleh, kuma Mikneiya, kuma Obed-edom, kuma Yehiyel.
Azaziya kuwa ya yi garayu da garayu don ya yi nasara.
15:22 Kuma Kenaniah, shugaban Lawiyawa, shi ne domin song
waƙar, domin ya kasance gwani.
15:23 Kuma Berekiya da Elkana su ne masu tsaron ƙofofin akwatin.
15:24 kuma Shebaniya, kuma Yehoshafat, kuma Netanel, kuma Amasai, kuma
Zakariya, da Benaiya, da Eliyezer, firistoci, suka busa
Obed-edom da Yehiya su ne masu tsaron ƙofa
domin akwatin.
15:25 Saboda haka, Dawuda, da dattawan Isra'ila, da shugabannin dubu dubu.
Ya tafi ya ɗauko akwatin alkawari na Ubangiji daga Haikalin Ubangiji
Obeddom da murna.
15:26 Kuma shi ya faru da cewa, a lokacin da Allah ya taimaki Lawiyawa waɗanda suka ɗauki akwatin alkawari
Alkawarin Ubangiji, cewa sun ba da bijimai bakwai da bakwai
raguna.
15:27 Kuma Dawuda yana saye da riga na lallausan lilin, da dukan Lawiyawa
wanda yake ɗauke da akwatin alkawari, da mawaƙa, da Kenaniya shugaban mawaƙa
Tare da mawaƙa, Dawuda kuma yana sanye da falmaran na lilin.
15:28 Ta haka dukan Isra'ila suka kawo akwatin alkawari na Ubangiji da
ihu, da busar ƙaho, da ƙaho, da kuma
ku kuge, suna ta hayaniya da garayu da garayu.
15:29 Kuma shi ya faru, kamar yadda akwatin alkawari na Ubangiji ya zo wurin Ubangiji
birnin Dawuda, Mikal, 'yar Saul, duba ta taga
Ta ga sarki Dawuda yana rawa yana wasa, ta raina shi a zuciyarta.