1 Labari
11:1 Sa'an nan dukan Isra'ilawa suka taru wurin Dawuda a Hebron, suna cewa.
Ga shi, mu ƙashinka ne da namanka.
11:2 Har ila yau, a zamanin da, ko da lokacin da Saul yake sarki, kai ne shi
Ubangiji Allahnka ya ce wa Isra'ilawa
Kai, za ka yi kiwon jama'ata Isra'ila, kuma za ka zama mai mulkina
jama'ar Isra'ila.
11:3 Saboda haka dukan dattawan Isra'ila suka zo wurin sarki a Hebron. da Dawuda
Suka yi alkawari da su a Hebron a gaban Ubangiji. kuma suka shafa
Dawuda, Sarkin Isra'ila, bisa ga maganar Ubangiji ta wurin Sama'ila.
11:4 Sai Dawuda da dukan Isra'ilawa suka tafi Urushalima, wato Yebus. ku a
Yebusiyawa su ne mazaunan ƙasar.
11:5 Kuma mazaunan Yebus suka ce wa Dawuda, "Ba za ka zo nan.
Duk da haka Dawuda ya ci kagara na Sihiyona, wato birnin Dawuda.
11:6 Sai Dawuda ya ce: "Duk wanda ya fara buge Yebusiyawa, zai zama shugaban da
kyaftin. Yowab ɗan Zeruya kuwa ya fara haura, shi ne shugaba.
11:7 Kuma Dawuda ya zauna a kagara. don haka suka kira shi birnin
Dauda.
11:8 Kuma ya gina birnin kewaye, tun daga Millo, da Yowab
ya gyara sauran garin.
11:9 Saboda haka Dawuda ya ƙara girma, gama Ubangiji Mai Runduna yana tare da shi.
11:10 Waɗannan kuma su ne shugabannin manyan jarumawan da Dawuda yake da su
Ƙarfafa kansu tare da shi a cikin mulkinsa, da dukan Isra'ila, don
naɗa shi sarki bisa ga maganar Ubangiji a kan Isra'ila.
11:11 Kuma wannan shi ne adadin mayaƙan da Dawuda yake da su. Jashobeam, an
Hakmonite, shugaban hakimai, ya ɗaga mashinsa yana yaƙi
Ya kashe ɗari uku a lokaci ɗaya.
11:12 Kuma bayansa shi ne Ele'azara, ɗan Dodo, Ba Ahohi, wanda yake ɗaya daga cikinsu.
manyan ukun.
11:13 Yana tare da Dawuda a Fasdammim, kuma a can Filistiyawa suka taru
tare don yaƙi, inda wani yanki na ƙasa cike yake da sha'ir; da kuma
Mutane suka gudu daga gaban Filistiyawa.
11:14 Kuma suka kafa kansu a tsakiyar wannan yanki, kuma suka tsĩrar da shi.
Suka karkashe Filistiyawa. Ubangiji kuwa ya cece su da girma
ceto.
11:15 Yanzu uku daga cikin shugabannin talatin suka gangara zuwa dutsen wurin Dawuda
kogon Adullam; Rundunar sojojin Filistiyawa kuwa suka kafa sansani
Kwarin Refayawa.
11:16 Sa'an nan Dawuda yana cikin kagara, da sansanin Filistiyawa a lokacin
a Baitalami.
11:17 Kuma Dawuda ya yi marmarin, ya ce, "Ko da wanda zai ba ni sha daga ruwan."
na rijiyar Baitalami, wato a bakin ƙofa!
11:18 Sai ukun suka karya ta rundunar Filistiyawa, suka ɗebo ruwa
daga rijiyar Baitalami, wadda take kusa da Ƙofar, suka ɗauke ta
Ya kai wa Dawuda, amma Dawuda bai yarda ya sha ba, ya zuba
ga Ubangiji,
11:19 Kuma ya ce, "Allahna ya hana ni, in yi wannan abu
shan jinin wadannan mutanen da suka jefa rayuwarsu cikin hadari? domin
da hadarin rayuwarsu suka kawo shi. Don haka ba zai yi ba
sha shi. Waɗannan abubuwa uku ne suka yi.
11:20 Kuma Abishai, ɗan'uwan Yowab, shi ne shugaban uku
Ya kai mashinsa ya kashe ɗari uku, ya kuma yi suna
ukun.
11:21 Daga cikin ukun, ya kasance mafi daraja fiye da biyu; domin shi ne su
kyaftin: duk da haka bai kai ukun farko ba.
11:22 Benaiya, ɗan Yehoyada, ɗan wani jarumi na Kabzeyel.
ya aikata ayyuka da yawa; Ya kashe mutum biyu na Mowab kamar zaki, shi ma ya gangara
Kuma ya kashe zaki a cikin rami a cikin rana dusar ƙanƙara.
11:23 Kuma ya kashe wani Bamasare, wani mutum mai girma, tsayinsa kamu biyar. kuma
A hannun Bamasaren akwai mashi kamar katakon masaƙa. sai ya tafi
Ya gangaro wurinsa da sanda, ya zare mashin daga na Bamasaren
hannu, ya kashe shi da nasa mashin.
11:24 Waɗannan abubuwa Benaiya, ɗan Yehoyada, ya yi
manya uku.
11:25 Sai ga, ya kasance mai daraja a cikin talatin, amma bai kai ga
uku na farko: Dawuda ya naɗa shi shugaban masu tsaronsa.
11:26 Har ila yau, mayaƙan sojoji su ne Asahel, ɗan'uwan Yowab.
Elhanan ɗan Dodo na Baitalami.
11:27 Shammot Ba Harorite, Helez Ba Feloni,
11:28 Ira, ɗan Ikkesh, Ba Tekoiyawa, da Abiyezer Ba Antot.
11:29 Sibbekai Ba Hushat, Ilai Ba Ahohi,
11:30 Maharai, Ba Netofa, Heled, ɗan Ba'ana, Ba Netofa,
11:31 Itai, ɗan Ribai, daga Gibeya, wanda ya shafi 'ya'yan
Biliyaminu, da Benaiya mutumin Fir'aton,
11:32 Hurai daga rafin Gaash, da Abiyel Ba'arbat.
11:33 Azmawet, Baharum, Eliyaba, Shaalbon,
11:34 'Ya'yan Hashem, Ba Gizon, Jonatan, ɗan Shage, Ba Harari.
11:35 Ahiyam, ɗan Sakar, Ba Harari, Eliphal, ɗan Ur.
11:36 Hefer, Ba Mekerat, Ahijah Ba Feloni,
11:37 Hesro Ba Karmel, Naarai, ɗan Ezbai,
11:38 Yowel ɗan'uwan Natan, Mibhar, ɗan Haggeri.
11:39 Zelek Ba Ammonawa, Naharai Ba Berot, mai ɗaukar makamai na Yowab.
ɗan Zeruiya,
11:40 Ira da Ithrite, Gareb da Itrite,
11:41 Uriya Bahitte, Zabad ɗan Ahlai,
11:42 Adina, ɗan Shiza, Ba Ra'ubainu, shugaban Ra'ubainu.
talatin tare dashi,
11:43 Hanan, ɗan Ma'aka, da Yoshafat, Ba Mitni,
11:44 Azariya, Ba Ashterath, da Shama, da Yehiyel, 'ya'yan Hotan, maza.
Aroerite,
11:45 Yediyayel, ɗan Shimri, da Yoha ɗan'uwansa, Ba Tizi.
11:46 Eliyel Ba Mahawiyawa, da Yeribai, da Yoshawiah, 'ya'yan Elna'am, da kuma
Itama Ba Mowab,
11:47 Eliyel, da Obed, kuma Yasiyel, Ba Mesobaite.