1 Labari
10:1 Yanzu Filistiyawa suka yi yaƙi da Isra'ila. Mutanen Isra'ila kuwa suka gudu
Daga gaban Filistiyawa, Aka karkashe su a Dutsen Gilbowa.
10:2 Filistiyawa kuwa suka bi Saul da 'ya'yansa maza. kuma
Filistiyawa suka kashe Jonatan, da Abinadab, da Malkishuwa, 'ya'yansa
Saul.
10:3 Kuma yaƙi ya yi tsanani da Saul, da maharba suka buge shi, kuma ya
an ji wa maharba rauni.
10:4 Sa'an nan Saul ya ce wa mai ɗaukar masa makamai, "Zare takobinka, da kuma buga ni
ta hanyarsa; Kada waɗannan marasa kaciya su zo su zage ni. Amma nasa
mai ɗaukar makamai ba zai; Gama ya ji tsoro ƙwarai. Sai Saul ya ɗauki takobi.
ya fada a kai.
10:5 Kuma a lõkacin da mai ɗaukar masa makamai ya ga Saul ya mutu, shi ma ya fāɗi a kan
takobi, ya mutu.
10:6 Saboda haka, Saul ya rasu, da 'ya'yansa maza uku, da dukan gidansa suka mutu tare.
10:7 Kuma a lõkacin da dukan mutanen Isra'ila da suke a cikin kwarin ga cewa sun
Suka gudu, Saul da 'ya'yansa maza sun mutu, sai suka rabu da nasu
Garuruwa, suka gudu, Filistiyawa kuwa suka zo suka zauna a cikinsu.
10:8 Kuma ya kasance a kashegari, sa'ad da Filistiyawa suka zo su kwashe
Aka kashe, suka tarar Saul da 'ya'yansa maza sun mutu a Dutsen Gilbowa.
10:9 Kuma a lõkacin da suka tuɓe shi, suka ɗauki kansa, da makamansa
Aka aika zuwa ƙasar Filistiyawa kewaye da su, domin su kai labari
gumakansu, da mutane.
10:10 Kuma suka ajiye makamansa a cikin Haikalin gumakansu, kuma suka lazimta nasa
kai a Haikalin Dagon.
10:11 Sa'ad da dukan Yabesh-gileyad suka ji dukan abin da Filistiyawa suka yi
Saul,
10:12 Suka tashi, dukan jarumawa, kuma suka tafi da jikin Saul, da kuma
Ya kai gawawwakin 'ya'yansa maza a Yabesh, ya binne ƙasusuwansu
Suka yi azumi kwana bakwai a ƙarƙashin itacen oak na Yabesh.
10:13 Saboda haka, Saul ya mutu saboda laifin da ya yi wa Ubangiji.
Har ma da maganar Ubangiji, wadda bai kiyaye ba, har ma
Neman shawara ga wanda yake da masaniya, don ya yi tambaya game da shi;
10:14 Kuma bai yi tambaya ga Ubangiji, saboda haka ya kashe shi, kuma ya juya
Mulki ga Dawuda ɗan Yesse.