1 Labari
9:1 Saboda haka, dukan Isra'ila aka lasafta bisa ga asalinsu. sai ga sun kasance
An rubuta a littafin sarakunan Isra'ila da na Yahuza, waɗanda aka ɗauke su
tafi Babila saboda laifinsu.
9:2 Yanzu na farko mazaunan da suka zauna a cikin dũkiyõyinsu a cikin su
Garuruwa kuwa, Isra'ilawa, da firistoci, da Lawiyawa, da Nethinim.
9:3 Kuma daga cikin 'ya'yan Yahuza, da 'ya'yan Yahuza suka zauna a Urushalima
Biliyaminu, da na Ifraimu, da Manassa;
9:4 Uthai ɗan Ammihud, ɗan Omri, ɗan Imri, ɗan
Bani, na zuriyar Farisa, ɗan Yahuza.
9:5 Kuma daga Shiloniya; Asaya ɗan farin, da 'ya'yansa maza.
9:6 Kuma daga cikin 'ya'yan Zera; Yehuwel da 'yan'uwansu ɗari shida da
casa'in.
9:7 Kuma daga cikin 'ya'yan Biliyaminu; Sallu ɗan Meshullam, ɗan
Hodawiya ɗan Hasenuya,
9:8 Kuma Ibniya ɗan Yeroham, da Ila, ɗan Uzzi, ɗan
Mikri, da Meshullam ɗan Shefatiya, ɗan Reyuwel, ɗan
na Ibnijah;
9:9 Kuma 'yan'uwansu, bisa ga zamaninsu, ɗari tara da kuma
hamsin da shida. Waɗannan duka su ne shugabannin gidajen kakanni
ubanninsu.
9:10 Kuma daga cikin firistoci; Jedaiah, da Yehoyarib, da Yakin,
9:11 Kuma Azariya, ɗan Hilkiya, ɗan Meshullam, ɗan Zadok.
ɗan Meraiot, ɗan Ahitub, mai mulkin Haikalin Allah.
9:12 Kuma Adaya, ɗan Yeroham, ɗan Fashur, ɗan Malkiya.
da Ma'asia ɗan Adiyel, ɗan Yahzera, ɗan Meshullam,
ɗan Meshilemit, ɗan Immer;
9:13 Kuma 'yan'uwansu, shugabannin gidajen kakanninsu, dubu da
dari bakwai da sittin; ƙwararrun maza don aikin sabis
na dakin Allah.
9:14 Kuma daga cikin Lawiyawa; Shemaiya ɗan Hasshub, ɗan Azrikam
ɗan Hashabiya na zuriyar Merari.
9:15 kuma Bakbakkar, Heresh, kuma Galal, kuma Mattaniya, ɗan Mika,
ɗan Zikri, ɗan Asaf;
9:16 Kuma Obadiya, ɗan Shemaiya, ɗan Galal, ɗan Yedutun.
da Berikiya ɗan Asa, ɗan Elkana, wanda yake zaune a ƙasar
ƙauyukan Netofat.
9:17 Kuma masu tsaron ƙofofi su ne, Shallum, kuma Akub, da Talmon, da Ahiman, kuma
'Yan'uwansu: Shallum shi ne shugaba.
9:18 Waɗanda suke jira a Ƙofar sarki wajen gabas, Su ne masu tsaron ƙofofi
Ƙungiyoyin 'ya'yan Lawi.
9:19 Kuma Shallum ɗan Kore, ɗan Ebiyasaf, ɗan Kora, kuma
'Yan'uwansa, na gidan mahaifinsa, Koraiyawa, su ne shugabanni
Ayyukan hidima, masu tsaron ƙofofin alfarwa, da nasu
Ubanninsu, waɗanda suke lura da rundunar Ubangiji, su ne masu tsaron ƙofofin.
9:20 Kuma Finehas, ɗan Ele'azara, shi ne shugabansu a zamanin da.
Ubangiji kuwa yana tare da shi.
9:21 Kuma Zakariya, ɗan Meshelemiya, shi ne mai tsaron ƙofa
alfarwa ta ikilisiya.
9:22 Duk waɗannan da aka zaɓa su zama masu tsaron ƙofofin ƙofofin ɗari biyu ne
da goma sha biyu. Waɗannan an lasafta su bisa ga asalinsu a ƙauyukansu.
wanda Dawuda da Sama'ila, maigani suka naɗa a matsayinsu.
9:23 Don haka su da 'ya'yansu ne suke lura da ƙofofin gidan
na Ubangiji, wato, Haikalin alfarwa, da garuruwa.
9:24 A cikin hudu bariki ne masu tsaron ƙofofi, wajen gabas, yamma, arewa, da kuma
kudu
9:25 Kuma 'yan'uwansu, waɗanda suke a ƙauyuka, sun kasance a baya
kwana bakwai lokaci zuwa lokaci tare da su.
9:26 Domin wadannan Lawiyawa, hudu shugabannin ƙofofi, sun kasance a wurin da aka kafa, kuma
Suna lura da ɗakunan Haikalin Allah da baitulmali.
9:27 Kuma suka kwana a kewaye da Haikalin Allah, saboda da hakkin ya kasance
a kansu, kuma budewarta kowace safiya ta shafi su.
9:28 Kuma wasu daga cikinsu suna lura da tasoshin hidima
kamata ya yi a shigo da su da fita ta labari.
9:29 Wasu daga cikinsu kuma aka nada su kula da tasoshin, da dukan
Kayayyakin Wuri Mai Tsarki, da lallausan gari, da ruwan inabi, da na 'ya'yan itace
mai, da lubban, da kayan yaji.
9:30 Kuma wasu daga cikin 'ya'yan firistoci sun yi man shafawa na kayan yaji.
9:31 Kuma Mattitiya, daya daga cikin Lawiyawa, wanda shi ne ɗan farin Shallum
Kora, shi ne yake lura da abubuwan da aka ƙera a cikin faranti.
9:32 Kuma wasu daga cikin 'yan'uwansu, na 'ya'yan Kohatiyawa, sun kasance a kan
gurasar nuni, domin a shirya shi kowace Asabar.
9:33 Kuma waɗannan su ne mawaƙa, shugabannin gidajen kakannin Lawiyawa, waɗanda
Sauran a ɗakunan ba su da 'yanci, gama an yi musu aiki
dare da rana.
9:34 Waɗannan su ne shugabannin gidajen kakannin Lawiyawa
tsararraki; Waɗannan suka zauna a Urushalima.
9:35 Kuma a Gibeyon, mahaifin Gibeyon, Yehiyel, ya zauna, wanda sunan matarsa.
Ma'ana,
9:36 Kuma ɗan farinsa Abdon, sa'an nan Zur, da Kish, da Ba'al, da Ner, kuma
Nadab,
9:37 da Gedor, kuma Ahiyo, kuma Zakariya, kuma Miklot.
9:38 Kuma Miklot cikinsa Shimeyam. Kuma sun zauna tare da 'yan'uwansu a
Urushalima, kusa da 'yan'uwansu.
9:39 Ner cikinsa Kish; Kish cikinsa Saul. Saul ya haifi Jonatan, da
Malkishuwa, da Abinadab, da Eshba'al.
9:40 Kuma ɗan Jonatan, shi ne Meribba'al, kuma Meribba'al cikinsa Mika.
9:41 'Ya'yan Mika, maza, su ne Fiton, da Melek, da Tahreya, da Ahaz.
9:42 Kuma Ahaz cikinsa Yara; Yara shi ne mahaifin Alemet, da Azmawet, da Zimri.
Zimri shi ne mahaifin Moza.
9:43 Kuma Moza cikinsa Bineya; da Refaiya, da Eleyasa, da Azel
ɗa.
9:44 Azel yana da 'ya'ya maza shida, waɗanda sunayensu su ne Azrikam, da Bokeru, da
Isma'ilu, da Sheyariya, da Obadiya, da Hanan. Waɗannan su ne 'ya'yan maza
Azel.