1 Labari
5:1 Yanzu 'ya'yan Ra'ubainu, ɗan farin Isra'ila, (gama shi ne
ɗan fari; Amma, domin ya ƙazantar da gadon mahaifinsa, matsayinsa na ɗan fari
Aka ba 'ya'yan Yusufu, ɗan Isra'ila, da tarihin asalinsu
ba za a lissafta bayan haihuwa ba.
5:2 Domin Yahuza ya yi nasara a kan 'yan'uwansa, kuma daga gare shi ya zo da babban mai mulki.
amma matsayin ɗan fari na Yusufu ne:)
5:3 'Ya'yan, na ce, na Ra'ubainu, ɗan farin Isra'ila, su ne Hanok, da
Pallu, da Hesron, da Karmi.
5:4 'Ya'yan Joel; ɗansa Shemaiya, da Gog, da Shimai,
5:5 Mika ɗansa, da Reaiya, da Ba'al,
5:6 Beera ɗansa, wanda Tilgat-filnesar Sarkin Assuriya ya kwashe
Ɗalibi: Shi ne sarkin Ra'ubainu.
5:7 Kuma da 'yan'uwansa da iyalansu, a lokacin da tarihin asalinsu
An lisafta tsararraki, su ne shugaban Yehiyel, da Zakariya.
5:8 Kuma Bela, ɗan Azaz, ɗan Shema, ɗan Yowel, wanda ya zauna.
a Arower, har zuwa Nebo da Ba'almeon.
5:9 Kuma gabas ya zauna a cikin hamada daga
Kogin Yufiretis: gama shanunsu sun yawaita a ƙasar
Gileyad.
5:10 Kuma a zamanin Saul, suka yi yaƙi da Hagarawa, wanda aka kashe
Suka zauna a alfarwansu a dukan ƙasar gabas
na Gileyad.
5:11 Kuma 'ya'yan Gad suka zauna daura da su, a ƙasar Bashan
ku Salka:
5:12 Joel shugaban, kuma Shafam na gaba, kuma Yanai, kuma Shafat a Bashan.
5:13 Kuma 'yan'uwansu na gidan kakanninsu, Michael, da
Meshullam, da Sheba, da Yorai, da Jakan, da Ziya, da Eber, su bakwai.
5:14 Waɗannan su ne 'ya'yan Abihail, ɗan Huri, ɗan Yarowa.
ɗan Gileyad, ɗan Maikel, ɗan Yeshishai, ɗan ɗa
Jahdo ɗan Buz;
5:15 Ahi ɗan Abdiyel, ɗan Guni, shugaban gidansu
ubanninsu.
5:16 Kuma suka zauna a Gileyad a Bashan, da garuruwanta, kuma a cikin dukan
Ƙungiya ta Sharon a kan iyakarsu.
5:17 Duk waɗannan da aka lissafta bisa ga asalinsu a zamanin Yotam, Sarkin sarakuna
Yahuza, da kuma a zamanin Yerobowam, Sarkin Isra'ila.
5:18 'Ya'yan Ra'ubainu, da Gadawa, da rabin kabilar Manassa.
jarumawa, maza masu iya ɗaukar gardi da takobi, da harbi da baka.
ƙwararrun yaƙi dubu arba'in da huɗu da ɗari bakwai ne
sittin, wanda ya fita zuwa yaki.
5:19 Kuma suka yi yaƙi da Hagarawa, da Yetur, da Nephish, kuma
Nodab.
5:20 Kuma aka taimake su, kuma Hagarawa aka tsĩrar da su
Gama sun yi kuka ga Allah a cikin Ubangiji
Yaƙi, sai aka yi musu gargaɗi. saboda sun dogara gare su
shi.
5:21 Kuma suka tafi da dabbobinsu. daga cikin rakumansu dubu hamsin, da na
tumaki dubu ɗari biyu da hamsin, na jakuna dubu biyu, da na
maza dubu dari.
5:22 Gama an kashe mutane da yawa, saboda yaƙin na Allah ne. Kuma su
ya zauna a wurinsu har zuwa bauta.
5:23 'Ya'yan rabin kabilar Manassa suka zauna a ƙasar
Daga Bashan zuwa Ba'al-harmon, da Senir, har zuwa Dutsen Harmon.
5:24 Kuma waɗannan su ne shugabannin gidajen kakanninsu, Efer, da
Ishi, da Eliyel, da Azriyel, da Irmiya, da Hodawiya, da Yadiyel,
Manyan jarumai, shahararrun mutane, da shugabannin gidajensu
ubanninsu.
5:25 Kuma suka yi zãlunci ga Allah na kakanninsu, kuma suka tafi a
karuwanci suna bin gumakan mutanen ƙasar, waɗanda Allah ya halaka
a gabansu.
5:26 Kuma Allah na Isra'ila ya zuga ruhun Pul, Sarkin Assuriya, kuma
Ruhun Tilgat-filesar, Sarkin Assuriya, ya kwashe su.
har ma da Ra'ubainu, da Gadawa, da rabin kabilar Manassa.
Ya kai su Hala, da Habor, da Hara, da kogin
Gozan, har yau.