1 Labari
4:1 'Ya'yan Yahuza; Farez, da Hesruna, da Karmi, da Hur, da Shobal.
4:2 Kuma Reyaah, ɗan Shobal, cikinsa Yahat. Yahat cikinsa Ahumai, da
Lahad. Waɗannan su ne iyalan kabilar Zorat.
4:3 Waɗannan su ne na uban Itam; Jezreel, da Isma, da Idbash.
Sunan 'yar'uwarsu Hazelelponi.
4:4 kuma Feniyel mahaifin Gedor, da Ezer mahaifin Husha. Wadannan su ne
'Ya'yan Hur, ɗan farin Efrata, mahaifin Baitalami.
4:5 Kuma Ashur, mahaifin Tekowa, yana da mata biyu, Hela da Naara.
4:6 Naara ta haifa masa Ahuzam, da Hefer, da Temeni, da Haahashtari.
Waɗannan su ne 'ya'yan Naara, maza.
4:7 'Ya'yan Hela, maza, su ne Zeret, da Yezowar, da Etnan.
4:8 Kuma Coz cikinsa Anub, da Zobeba, da iyalan Ahahel, ɗan.
Haram.
4:9 Yabez ya kasance mafi daraja fiye da 'yan'uwansa
sunansa Jabez, yana cewa, Domin na haife shi da baƙin ciki.
4:10 Yabez kuma ya yi kira ga Allah na Isra'ila, yana cewa, "Kai da ka so
Ka albarkace ni da gaske, ka faɗaɗa iyakara, domin hannunka ya kasance tare da shi
ni, da kuma dõmin ka kiyaye ni daga sharri, dõmin kada ya baƙin ciki da ni!
Kuma Allah Ya ba shi abin da ya roƙa.
4:11 Kuma Kelub, ɗan'uwan Shuwa, cikinsa Mehir, wanda shi ne mahaifinsa
Eshton.
4:12 Eshton cikinsa Betrafa, da Faseya, da Tehinna, mahaifinsa.
Irinhash. Waɗannan su ne mutanen Reka.
4:13 Kuma 'ya'yan Kenaz; 'Ya'yan Otniyel, maza, su ne Otniyel, da Seraiya.
Hathath.
4:14 Kuma Meonotai cikinsa Ofra.
kwarin Charashhim; gama su masu sana'a ne.
4:15 Kuma 'ya'yan Kalibu, ɗan Yefunne; Iru, da Ila, da Na'am: da
'Ya'yan Ila, Kenaz.
4:16 Kuma 'ya'yan Yehaleleel; Zif, da Zifa, da Tiriya, da Asareel.
4:17 'Ya'yan Ezra, maza, su ne Yeter, da Mered, da Efer, da Yalon.
Ta haifi Maryamu, da Shammai, da Ishba mahaifin Eshtemowa.
4:18 Kuma matarsa Yehudiya ta haifa Yered mahaifin Gedor, da Eber, Ba
mahaifin Soko, da Yekutiel shi ne mahaifin Zanowa. Kuma wadannan su ne
'Ya'yan Bitiya, 'yar Fir'auna, wanda Mered ya auro.
4:19 Kuma 'ya'yan matarsa Hodiya, 'yar'uwar Naham, mahaifinsa
Keila mutumin Garmi, da Eshtemowa mutumin Ma'aka.
4:20 'Ya'yan Shimon, maza, su ne Amnon, da Rinna, da Benhanan, da Tilon. Kuma
'Ya'yan Ishi, maza, su ne Zohet da Benzohet.
4:21 'Ya'yan Shela, ɗan Yahuza, su ne Er mahaifin Leka, da
Laada shi ne mahaifin Maresha, da iyalan gidansu
wanda ya yi lallausan lilin, na gidan Ashbea,
4:22 da Yokim, da mutanen Kozeba, da Yowash, da Saraf, wanda ya yi aure.
Mulki a Mowab, da Yashubilehem. Kuma waɗannan tsoffin abubuwa ne.
4:23 Waɗannan su ne maginan tukwane, da waɗanda suke zaune a cikin shuke-shuke da shinge.
Nan suka zauna tare da sarki domin aikinsa.
4:24 'Ya'yan Saminu, maza, su ne Nemuwel, da Yamin, da Yarib, da Zera, da Shawul.
4:25 Shallum ɗansa, Mibsam dansa, Mishma dansa.
4:26 Kuma 'ya'yan Mishma; Ɗansa Hamuwel, da Zakkur, da Shimai.
4:27 Shimai kuma yana da 'ya'ya maza goma sha shida da mata shida. amma 'yan'uwansa ba su yi ba
'ya'ya da yawa, kuma duk danginsu ba su ninka ba, kamar su
'ya'yan Yahuza.
4:28 Kuma suka zauna a Biyer-sheba, da Molada, da Hazarshual.
4:29 Kuma a Bilha, kuma a Ezem, kuma a Tolad.
4:30 Kuma a Betuwel, kuma a Horma, kuma a Ziklag.
4:31 Kuma a Bet-markabot, kuma a Hazarsusim, kuma a Bet-birei, kuma a Sharayim.
Waɗannan su ne biranensu har zuwa zamanin Dawuda.
4:32 Kuma ƙauyukansu su ne Itam, da Ain, da Rimmon, da Token, da Ashan.
Garuruwa biyar:
4:33 Da dukan ƙauyukansu da suke kewaye da wannan birane, har zuwa Ba'al.
Waɗannan su ne wuraren zamansu, da tarihinsu.
4:34 da Meshobab, da Jamlek, da Yosha, ɗan Amaziya.
4:35 kuma Yowel, da Yehu, ɗan Yosibiya, ɗan Seraiya, ɗan
Asiel,
4:36 Kuma Elioenai, kuma Yakoba, kuma Yeshohaya, kuma Asaya, kuma Adiyel, kuma
Jesimiyel, da Benaiya,
4:37 Kuma Ziza, ɗan Shifi, ɗan Allon, ɗan Yedaiya,
ɗan Shimri, ɗan Shemaiya;
4:38 Waɗannan da aka ambata sunayensu su ne hakimai a cikin iyalansu
Gidan kakanninsu sun ƙaru ƙwarai.
4:39 Kuma suka tafi zuwa ƙofar Gedor, har zuwa wajen gabas da Kogin Urdun
Kwari don neman makiyayar garkensu.
4:40 Kuma suka sami kiwo mai kyau da kuma mai kyau, kuma ƙasar ta kasance m, kuma m.
kuma masu zaman lafiya; Gama mutanen Ham sun zauna a can a dā.
4:41 Kuma waɗannan da aka rubuta da sunan zo a zamanin Hezekiya, Sarkin Yahuza.
Suka karkashe alfarwansu, da wuraren da aka samu a wurin
Ya hallaka su sarai har yau, suka zauna a dakunansu
Akwai wurin kiwo ga tumakinsu.
4:42 Kuma wasu daga cikinsu, ko da na 'ya'yan Saminu, ɗari biyar, suka tafi
Shugabanninsu Felatiya, da Neriya, da shugabanninsu suka hau Dutsen Seyir
Refaiya, da Uzziyel, 'ya'yan Ishi.
4:43 Kuma suka bugi sauran Amalekawa da suka tsere, suka zauna
can har yau.